PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่หมีขอ 200 เอ้ย ไม่ใช่ ผมอยากซื้อเกม steam ราคาต่ำกว่า 200 บาท เอาเกมอะไรดี ?

potaepuf
29th December 2014, 00:03
กลับมาแล้วครับ กับผม PotaePUF ถือว่าเป็นกระทู้ ก่อนเข้าสู่ปีใหม่นะครับ เรื่องที่จะปรึกษา คือเรื่องของเกม สตีมลดราคาสิ้นปีครับ

ผมอยากได้เกมที่สนุกๆ ราคา ราคาต่ำกว่า 200 เพราะผมจะใช้ steam wallet 200 บาทนะครับ เกมที่ผมเล็งไว้ มีดังต่อไปนี้ครับ

1.Elder scroll V skyrim ส่วนตัวผมไม่เคยเล่นเกมนี้นะครับ เป็นเกมเก่าละ แต่เขาว่าสนุกดี ก็เลยอยากลองเล่นบ้าง

2.Torchlight 2 เกม RPG เก็บเวลครับ อันนี้รู้มาก่อน ไม่เคยเล่นเช่นกัน หรือถ้ามีคำแนะนำก็บอกได้นะครับ

3.Assassin's Creed 2 เคยโหลดมาเล่นครับ แต่เล่นไม่จบ เลยอยากลองจัดดู เขาบอกมาว่า เนื้อเรื่องดี งิ

ถ้าใครมีคำแนะนำ บอกกันได้นะครับ จะได้ตัดสินใจซื้อง่ายหน่อย

ขอให้ทุกคนโชคดี ในช่วงปีใหม่นี้นะครับ ขอบคุณครับ :o

damkapee
29th December 2014, 00:25
เมื่อต้นอาทิตย์ AC2 ลดเหลือ 92บาท -.- ถ้าท่านชอบปีนตึก เก็บวิวพอย์ สเตลก็ได้บู้ ก็แหล่ม และเจอคนดังในอดีต แนะนำAC 2 ครับ
แต่ถ้าชอบเล่นระยะยาว แบบ ลงม็อดแล้วก็ลบ ลงม็อดใหม่แล้วก็ลบ แนะนำ สกายริม เพราะ AC2หลังจากเล่นจบเนื้อเรื่องแล้วไม่ค่อยมีไร น่าสนเล่น
ไซเควสก็งั้นๆ ทำไปเพื่อปลดชุดเกราะ เท่านั้นเอง

SoNy009
29th December 2014, 00:53
ส่วนตัวชอบ Skyrim นะ แต่ผมไม่ใช่ประเภทชอบลง Mod
แรกๆ ก็เบื่อๆ พอหลังๆไปเล่นสายโจร ลอบฆ่าแล้วมันส์มาก