PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จัดการกับพวกเพลเยอรเห็นแก่ตัวในบอทแมชตได้ยังไงบ้างครับ ( Dota 2 )

L4ST7T4ND
30th December 2014, 10:00
บางคนเลือก Necro มายืนในป่า แล้วกด Disable Help

แบบนี้จะจัดการยังไงครับ ผมว่าเคสนี้แย่ที่สุดแล้ว

aunaugust
30th December 2014, 10:12
ทำได้ก็แค่ report แหละครับทำใจ !! :sweat :sweat 555.+

L4ST7T4ND
30th December 2014, 10:23
ทำได้ก็แค่ report แหละครับทำใจ !! :sweat :sweat 555.+

เรื่อง System ของ Report ด้วยครับ ผมไม่เข้าใจมันมีระบบยังไง
ว่าคนไหนโดนกี่ Report ถึงจะโดน ออกอะไรยังไง

ใครมีลิ้งคให้อ่านบ้างครับ

Monalizii
30th December 2014, 10:56
เดี๋ยวนี้ กดออกห้องยังไม่มีหัวเเดงเลยมั้ง รีพอทไปก็เท่านั้นเจอ เกรียนต้องทำใจอย่างเดียว

SickmyDuck
1st January 2015, 20:36
มันแค่บอทแมทช์จะไปแคร์ทำไมละครับ งง เราก็เล่นของเราไป

ระดับยากสุดคนเดียวยังwinได้เลย แต่ต้องเป็นงานหน่อย

เรื่อง System ของ Report ด้วยครับ ผมไม่เข้าใจมันมีระบบยังไง
ว่าคนไหนโดนกี่ Report ถึงจะโดน ออกอะไรยังไง

ใครมีลิ้งคให้อ่านบ้างครับ

ดูในdota 2 wiki มีบอกไว้แล้ว

ปล.reportไปก็เท่านั้นเดี๋ยวมันก็สร้างไอดีใหม่มาเกรียนอีก

IceFog
2nd January 2015, 12:29
ออกห้องมีหัวแดงครับแต่ขึ้นอยู่กับ percent ของ abandoment ด้วยตามผมเข้าใจ
แล้วก็พวกเกรียนที่ว่ามานี่ใน sea มีแค่ที่เดียวจริงๆ(ที่มันเกลื่อนมากใช้คำว่าเต็มเซิฟเลย)
1.Pinoy หรือ ฟิลิปินโน่นั่นเอง พวกนี้จะมีทั้งกากแล้วชอบด่าโทษคนอื่น หรือคนเก่งไม่โทษแต่ยังไงๆก็จะ trash talk อยู่ดี(เจอได้ใน mmr สูงๆ)
2.Indonesia พวกนี้จะเล่นไม่ได้โดดเด่นอะไร แต่เรื่องปากและวาจาที่ 1 ครับ :D แล้วก็โทษด่าชาวบ้านเก่งเหมือนกัน
3.Malaysia อันนี้ผมเจอแค่ครั้งเดียวเองครับจะนู๊บมากๆเล่นแบบโคตะระบรม...นู๊บอะแต่จะไม่สุงสิงกับใคร ไม่ด่าไม่อะไรทั้งนั้น นู๊บก็นู๊บส่วนของเขา
ส่วนใหญ่อื่นๆที่ผมเจอเพลเยอร์มาเลเซียจะเล่นเป็นมากๆ เล่นเป็นงานสื่อสารเหมือนแบบพวกเซิฟ US ไรงี้ และผมให้ความเคารพ malay player มากๆ

ไม่ว่าจะเจอประเพศไหนผมแนะนำให้ ช่างแม้งครับ :D Report แล้ว mute ซะไม่ต้องไปสนใจ เล่นให้ชนะก็เพียงพอ

postgeno159
2nd January 2015, 13:16
ส่วนมากพวกปากมากหรือเกรียนๆ ผมจะไม่ค่อยยุ่งอะไรมากเท่าไรครับ

แต่ถ้าเจอพวก Rage quit แล้ว ผมรีพอร์ททั้งเพื่อนทั้งตัวมันเอง แล้วก็แคปรูปเก็บไว้ตลอดครับ

คนไทยก็มีบ้าง ตอนช่วง PA Arcana ล่ะ ทอปฟอร์มกันจริงๆ ไอพวกนี้