PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการซื้อเกมใน uplay

amnat
30th December 2014, 13:57
คือผมซื้อเกมใน uplay มา 2 เกมเวลากดจะติดตั้งใน uplay มันดันไปติดตั้งในโปรแกรม steam ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ ผตอนนี้กำลังโหลดติดตั้งใน steam):shutup

gamehunter
30th December 2014, 14:10
ซื้อ มาจาก Uplay แล้วไปติดตั้งในสตีม หรือ ซื้อมาจากสตีมคับ?
ถ้าเราซื้อมาจาก Uplay โดยตรงยังไงก็โหลดได้แต่จาก Uplay
แต่ถ้าซื้อจาก Steam ก็โหลดได้แต่จาก Steam นะครับ แต่ตัวเกมจะเชื่อมกับ Uplay แค่นั้น
แต่ผมว่าโหลดจาก Steam มันดีกว่านะเพราะโหลดเกมจาก Uplay มาบางทีมีไฟล์เสียด้วย

MoonZZZ123
30th December 2014, 14:17
ซื้อเกมส์อะไรมาครับ Uplay มันก็ขายเกมส์ที่ต้องใช้ DRM อื่นๆเหมือนกันครับ

amnat
30th December 2014, 14:26
ซื้อจาก uplay ครับ 1.South Park™: The Stick of Truth พร้อม dlc 3 ตัว
2.Binary Domain Collection
กดติดตั้งใน uplay ก็กลายเป็น เปิดใช้ผลิตภัณท์บน steam ครับ

kidsylenser
30th December 2014, 14:26
ผมว่าเกมใน uplay ราคาแพงมากซื้อกล่องในไทยถูกกว่าเยอะ

แต่ผมซื้อผ่าน steam แล้วมันจะให้เชื่อมกับ uplay ครับ

ปล.ของผมนี่ SC:Black List มันเป็นแบบนั้น

amnat
30th December 2014, 14:33
มันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับเนี่ย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ในหน้าของ uplay มันจะขึ้นให้กด play พอกดมันดันไปติดตั้งในโปรแกรม steam (หน้าต่างโปรแกรม steam เด้งขึ้นมาแล้วก็กลายเป็นเปิดใช้ผลิตภัณท์บน steam ครับ)