PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมยังอายุ19 ยังเป็นนักบอลไ้หมครับ

kimasd555
4th January 2015, 09:30
ผมย้อนไปตอนอายุ 14-15 ผมใฝ่ฝันที่จะเป็นนักบอล แล้วมีสโมสรใน กทม. สโมสรนึงได้เปิดสอนฟุตบอล ผมเรียนฟุตบอลจากที่นั่นมาสองปี ได้ใบประกาศนียบัตรมา2ใบ พอผมอายุ16 ไปสมัครเขข้าม.4ที่โรงเรียนกีฬาแห่งนึงที่ต่างจังหวัด แต่สมัครไม่ติด...เพราะฝีเท้าแย่ และชอบตื่นสนาม ในตอนนั้นผมท้อมากคิดว่าคงไม่มีโอกาสเป็นนักบอลแล้ว เลยปล่อยตัวจนอ้วน แต่ก็เล่นบอลมาตลอด พออายุ19 ผมเห็นนักบอลทีมชาติชื่อว่า มงคล ทศไกร เค้าบอกว่าตอนเค้าวัยรุ่นเค้าเป็นแค่หนุ่มโรงงาน พออายุ21เค้าคัดตัวติดทีมฟุตบอล ผมเลยมีความหวังเล็กๆว่ายังมีความหวังที่จะเป็นนักบอล เป้าหมายแรกของผมคือลดความอ้วน แล้วก็วิ่ง เวลาไปคัดจะได้วิ่งอึดๆเพราะเป็นคนเหนื่อยง่าย (ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่) ผมเลยว่าลดความอ้วนเสร็จแล้วจะไปหาคัดตัวสโมสร ดิวิชั่น2
แบบนี้มีโอกาสเป็นนักบอลไหมครับ ผมเห็นพ่อเห็นแม่ลำบากมาตลอดชีวิต ผมฝันที่จะเห็นท่านอยู่บ้านสบายๆ กินเงินเดือนที่ผมให้ไป ^^

AeMzA-KuN
4th January 2015, 10:14
ไม่ลองไม่รู้ครั

puay
4th January 2015, 10:31
ซ้อม ซ้อม แล้วก็ซ้อม .... เก่งก็ติด....ไม่เก่งก็ซ่อมๆๆๆๆ จนกว่าจะเก่ง

Zerg
4th January 2015, 11:08
ผมก็อยากเป็นนะนักบอล แต่ไม่ได้มาทางสายนี้ตั้งแต่ต้น (สายเรียน)

ก็เลยไม่ได้คิดเอาจริงเอาจัง เพราะตัวเล็กด้วย แต่ก็เล่นบอล เล่นฟุตซอลอยู่ตลอด เป็นคนวิ่งเร็ว และขยันวิ่ง

แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากไปลองคัดดูเหมือนกัน