PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยคับ >>> Display driver stopped responding and has successfully recovered.

Chakree88
30th September 2011, 18:55
ผมเล่น BF 3 Beta ไปได้สักประมาณ 10 นาที ก็จะมีข้อความว่า Display driver stopped responding and has successfully recovered. โผล่ขึ้นตรงมุมล่างขวา แล้วเกมส์ก็ติดแหงก ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ ต้องทำยังงัยคับ?
สเปกเครื่อง : Processor : Intel Core i3 - 2100 3.10 GHz
RAM : 4 GB
Window 7 64 Bit
NVidia GForce 440
ผมลงไดรเวอร์ NVidia ตัวล่าสุดก็เป็นเหมือนเดิม ถอนตัวล่าสุดออกแล้วลงไดรเวอร์ตัวเก่าก็เป็นเหมือนเดิม :sweat :sweat :sweat

feriouss
30th September 2011, 20:28
ฏ็ตามที่มันบอกมั้งครับผมว่ามันคงมะเป็นไรถ้าแปลก็
ไดร์เวอร์การ์ดจอแฮ้งค์ (เอาง่ายๆเลยนะ)
และมันก็ได้รับการกู้คืนแล้วเรียบร้อย
แปลได้ยังงี้อ่ะ

Chakree88
30th September 2011, 20:33
ฏ็ตามที่มันบอกมั้งครับผมว่ามันคงมะเป็นไรถ้าแปลก็
ไดร์เวอร์การ์ดจอแฮ้งค์ (เอาง่ายๆเลยนะ)
และมันก็ได้รับการกู้คืนแล้วเรียบร้อย
แปลได้ยังงี้อ่ะ แต่ว่ามันโผล่มาทุกๆ 10 นาที่เลยนะคับ ผมเล่น BF 3 ไม่รู้เรื่องเลย โผล่มาทีไร ก็แฮ้งก์ต้องรีสตาร์ทใหม่ จนไม่กล้าเล่นเกมส์เลย :sweat :sweat :sweat

paripari
1st October 2011, 11:26
การ์ดจอไม่ซัพพอร์ทกับความละเอียดของจอภาพ เก็บเงินซื้อการ์ดจอใหม่ที่มันแรงๆกว่านี้นะครับ

dunyaluck
1st October 2011, 11:35
ซื้อมาใหม่เป่าคับ ถ้าซื้อมาเปลี่ยนกับของเก่าแนะนำให้ลง Windows ใหม่ไปเลยครับ Driver จะได้สมบูรณ์โดยเฉพาะก้าดจอ

Gunn
1st October 2011, 12:57
ผมก็เป็นครับซื้อมาก็เป็นเลยครับ ATi Radeon 5670 ครับเล่นพวก FPS เป็นบ่อยมากครับ ผมอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรครับแล้วแกยังไงครับ

Gunn
1st October 2011, 12:59
format วินโดว์ หลายรอบแล้วครับไม่หายครับ

cs40kill
1st October 2011, 13:03
ไม่นึกว่าจะมีคนเป็นเหมือนผมนร๊ แต่ผมเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ตอนแรกใช้ Geforce 9800GT ขึ้นแบบนี้แหละครับ ตอนนี้ใช้ Geforce 220 1GB ไม่ขึ้นแล้ว สาเหตุที่ผมคิดก็คือ การ์ดจอช็อตมั้งครับ เพราะไม่เกี่ยวกับตัวเครื่อง ลองไปใส่เครื่องอื่นก็เป็นครับ แนะนำว่า เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ หรือ ปรึกษาร้านเลยครับ