PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : xbox 360 lt3 db 16747 เล่น far cay 4 ไม่ได้

lekza0079
7th January 2015, 02:42
สวัดดีครับ มี ปัญหานิดหน่อยครับ
พอดีซื้อ เกมส์ มาจากร้านนึง ย่านบางกระปิ เกมส์ที่ ซื้อมามันเล่นไม่ ได้
พอกดเข้าไปมันขึ้นว่า Unsupprte เลยอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ
แต่หน้าแดชบอร์ด ก็ขึ้น รูป นะครับ เป็นเหมือน กัน 2 เกมส์เลย
far cay 4 และ cod advanced warfare

ONE OK ROCK
7th January 2015, 02:50
แผ่นไม่ตรง กับ LT ของเครื่อง เป็น 3.0 แผ่น 2.0 ไม่ก็โซน แผ่น ไม่ตรงกับ เครื่อง ทำให้ เล่นไม่ได้ ขึ้น unsupported disc

วิธีแก้ คือ จับ xbox ไปแปลง เป็น RGH คนไม่เล่นออนไลน์เค้าจับแปลง RGH หมดล่ะครับ

แปลง RGH แล้ว เล่นได้ทุกเกม ทั้ง LT 2.0 3.0 เล่นได้หมดทุกโซนทุกแผ่นยี่ห้อ ไร้ปัญหา เกมเก่าใหม่ ไม่ต้องมาห่วงเรื่องแผ่นเรื่องโซน มันเล่นได้หมดถ้าแปลงแล้ว สามารถเล่นเกมผ่าน EX HDD ได้ โหลดเกมจาก NET มา จับแปลง god ยัดลง EX HDD ได้ โดยไม่ต้องใช้แผ่นเล่น

จะเล่นผ่านแผ่น ผ่าน HDD ได้ หมด ถ้า จับแปลง RGH ค่าแปลงอยุ่ที่ 1300-1500 ราคาปกติตามร้านขายเกมทั่วไป

lekza0079
7th January 2015, 17:21
ผมว่า แผ่นไม่ ตรง Lt ไม่น่าเกี่ยวกัน ครับ เพราะเลิก แผ่น เป็น Lt 3 แล้ว
ตรงโซน มันก็ไม่เกี่ยว
เพราะเกมส์ shabow of mor dor มันก็โซนเดี่ยว กันกับ far cay 4 โซน NTSC แต่ shabow of mor dor เล่นได้ ผมเลย งง