PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกม RPG สนุกๆ สำหรับคอมกากๆหนอยครับ

mashiplay
11th January 2015, 18:11
ตอนนี้ ยังไม่ได้เปลี่ยนโน๊ตบุ๊คใหม่ เลยครับ ตอนแรกคิดว่า คงไม่เป็นอะไร ยังไงก็พอเล่นเกมสเป็คอ่อนๆ ถูไถไปก่อน
แต่ ก็ได้ไปถอย dragon age : inquisition จาก origin ตอนมันลดราคาเมื่อเดือนก่อน
ไม่ไหว กระตุกมาก เล่นแทบไม่ได้เลย ก็เลยยอมจำนน แต่เล่นไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เกมนี้สนุก ยังไงก็ต้องได้เล่นในโน๊ตบุ๊คใหม่แน่นอน

แต่ตอนนี้ พรีสสสส เกมไหน ที่สนุกๆ ที่พอจะถูไถ แนวๆ dragon age : inquisition ได้บ้างครับ ??
ไม่เน้น กราฟิกอะไรมาก เน้นระบบ เน้นสนุก ก็พอครับ

ยังไงก็ช่วย รบกวนทีครับ

SickmyDuck
11th January 2015, 20:01
Aarklash legacy

Divinity Original Sin

Wastelands 2

Shadowrun dragonfall

มีเยอะแยะครับแนวนี้ แถมระบบดีกว่าDAIบานไม่ต้องไปง้อเกมAAA+แต่ทำคอนโทรลมากากๆอย่างDAI

ถ้าจะเอาแบบย้อนคืนสู่ต้นตำรับก็ลองbaldur's gate / icewind dalesเลยครับ ซีรี่ส์DAก็เริ่มมาจาก2เกมนี้แหละ แต่มันจะค่อนข้างยากหน่อยสำหรับคนไม่เคยเล่นrpgสมัยก่อนซึ่งค่อนข้างยากกว่าสมัยนี้

White_hand
11th January 2015, 20:07
dragon age origin

iPoweRx
11th January 2015, 21:48
Breath of fire III IV
Final Fantasy

ถ้าไม่รังเกียจภาพโบราณ :)

mashiplay
11th January 2015, 23:01
ตอนนี้กลับมาเล่น kingdom amalur reckoning ก็สนุกดีครับ เกมแนวนี้มักสนุกเสมอๆ
ได้ผจญภัย โดยไม่ต้องวางแผนอะไรมาก ทำเควส อัพเกรดตัวละคร

เมื่อก่อน เหมือนจะมี risen ด้วยที่สนุก แต่ภาคหลัง ทำออกมาไม่ดีเลย เสียดายตังที่ซื้อ

มีเกมแนวนี้ ก็แนะนำได้นะครับ กลับมาเล่นเกมเก่าๆ ก็หวนรำลึก ถึงเมื่อก่อน เนอะ!