PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : FIFA15 กับ PES15 บอทเกมไหนโหดกว่ากันอะ?

gsuhplyf
13th January 2015, 13:10
ส่วนตัวยังไม่เคยเล่น PES15 แต่ว่าเล่น FIFA15 ละ และผมก็เน็ตกากไม่ชอบเล่นออนไลน์ด้วย เล่นกับคอมเป็นส่วนใหญ่อะ เลยอยากจะรู้ว่าบอท PES15 โหดมั้ย
เพราะผมเล่น FIFA15 อยู่บอทมันโหดดีมาก แต่ก็เล่นยากดีกับไอ้พวกความสมจริงที่เค้าใส่ให้มา การแย่งบอลที่ต้องไล่แย่งบอลเอง (แม้จะปรับให้แย่งแบบเก่าได้ แต่ผมชอบฮาร์ดคอ อิอิ)
ที่สำคัญ เหมือนบอทมันไม่เหนื่อยด้วย อย่างตัวของทีมเราเล่นไปนานๆมันก็จะเริ่มเหนื่อยเริ่มล้า ต้องเปลี่ยนตัวสำรองลง ยิ่งนาทีที่ 80 ขึ้นนี่วิ่งแทบไม่ไหวละ แต่คอมมันวิ่งไม่เหนื่อยเลย แบ่งบอลดี ไล่บอลทันตลอดอะ

ทีส่ำคัญถ้ามันโดนยิงนำไปก่อน มันก็จะบ้าพลังในการแย่งบอลมาก คือมันจะเข้าบอลเร็ว วิ่งไปประกบตัวเราจนเราส่งลำบาก
ยิ่งท้ายเกมยิ่งลำบากเข้าไปใหญ่ มันบุกแบบบ้าพลังอะ

ผมเล่น FIFA15 มาจะ 3 เดือนละ ยังสู้กับบอทได้อย่างสูสีสนุกมากครับ ไม่รู้ฝีมือผมไม่พัฒนาหรือบอทมันเก่งจริง 5555

--------------------------
ทีนี้อยากทราบพวกบอทของ PES15 เพราะว่าผมเห็นว่ามันปรับแต่งอะไรได้เยอะกว่า FIFA เลยอยากจะลองหามาเล่นดูบ้างครับ แต่มาถามความคิดเห็นเพื่อนๆ JKG ก่อนครับ

CopyrightX
13th January 2015, 13:17
บอทฟีฟ่า เวิลคลาส ยังแทบไม่รอดเลยแฮะ

gsuhplyf
13th January 2015, 17:43
บอท FIFA ผมเล่น Legendary ตอนนี้ไม่เสมอก็ชนะละครับ แต่ส่วนมากจะเสมอมากกว่า ไม่ก็เลี้ยงไปในจุดโทษให้มันเตะขาเอา
-------------------------------------
ว่าจะลอง PES มั่ง อยากเล่นทีมไทย ฮ่าๆ