PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับคอมติดๆดับเป็นไรไม่รู้ครับจนปัญญาจริงๆ

gamesmar
13th January 2015, 17:42
คือเปิดเครื่องมาสักแปปก็ดับแล้วก็ขึ้นมาอีกแล้วก็ดับอีกสักพักมันก็มาใหม่แล้วก็ดับแบบเดิมไปเรื่อยๆไม่มีเสียงตื๊ดเลยเปิดจอก็ไม่ติดเป็นสีส้มขึ้น

Power Saving mode ช่วยทีครับผมทำความสะอาดคอมใหม่เป็นแบบนี้รู้งี้ผมไม่ทำดีกว่า ขนาดผมเปิดไว้ตอน4โมงจนถึงตอนนี้มันก็ยังไม่ติดเลยครับทำไงดีครับ

opziiz
13th January 2015, 17:47
ไม่รุนะครับ แต่ผมเคยเดียวติดเดียวดับ แต่ของผมพัดลม CPU ซีลีโคนมันไม่ติดกันคับ มันดับใส่ ซีลีโคนใหม่ก็ดีเอง

alonenoob
15th January 2015, 10:56
ผมไม่แน่ใจว่าที่ทำความสะอาดคอมใหม่นี่เพียงแค่เป่าฝุ่นอย่างเดียวหรือว่ารื้ออุปกรณ์ออกมาทั้งหมดครับ ลองเช็คดูที่อุปกรณ์ตามหัวข้อ 2 ที่คุณ opziiz กล่าวไว้ บางอีกอุปกรณ์อาจหลวมก็เป็นได้ ถ้ายังไม่ได้ให้ลองหา PSU มาลองเทสดูครับ