PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจริญ! นัก Review เกมในไทยทุกคนกำลังถูก Hackker โจมตี

miw1023
30th September 2011, 20:44
หลังจากที่ พี่แทค โดนไปแล้วก่อนเพื่อน พี่แทคคือนัก Review เกม Minecraft แต่พี่ออย สิ เป็นห่วงถูก Hack มากกว่า 200 กว่าคลิป และล่าสุดคนที่ชื่อว่า VoiceSeedsคือนัก Review กฏ Redstone ของเกม Minecraft ถูก Hack ไปด้วยเช่นกัน ไม่แน่

พี่เบย์ ริฟเฟอร์ กับ พี่นาค และทุกๆคนที่กำลัง Review เกมอาจต้องถูก Hack เหมือน 3 คนเหล่านี้!

niorzazaza
30th September 2011, 20:46
ไก่เยอะจริงๆเดี๋ยวนี้

JumpskyJ
30th September 2011, 20:48
เออ ถึงว่า เข้าไปดูไม่ได้ เซง แล้วต้องทำไง
Hack จริงง่ะ อ้าาก (แฮทำม้าย !! แฮคเพื่อ อยากรู้ อ้ากกๆ )

Minecraft
30th September 2011, 20:48
เกิดอะไรขึ้นครับ ใครมัน Hack อะ ??

porjetroe
30th September 2011, 20:49
พี่ออยเขาโดนแฮคแล้วครับ คุณรู้ยัง
(ใครบังอาจมาแฮคพี่ออยโว้ย พี่แทคพอทนแต่พี่LEOโดนแฮคแทบล่มสลาย)

miw1023
30th September 2011, 20:50
พี่ออยถูกแฮคครับ ไปดูเฟสพี่ออยเห็นว่าวุ่นวายมากๆ

[9]:H!LO
30th September 2011, 20:54
พวกอีโม อย่าแฮ็คพี่เบย์ นะครับ ( ขอดีๆนะ )

Emtry Mania
30th September 2011, 20:56
พวกไก่ทำยังงี้ได้เยี่ยงไร

Neko.Kraamzii
30th September 2011, 20:59
ชาแลพี่ออยเข้าไปไม่มีไรเลย จบ

AodPDS711
30th September 2011, 21:00
สรุปโดนแฮกหรือลบทิ้ง ผมว่าลบทิ้งมากกว่านะ ตาออยจะไปโดนแฮกได้ยังไง :sweat

miw1023
30th September 2011, 21:00
ข่าวมาแล้วครับ นี่เค้าพูดความจริงเลยนะ

คำพูดสุดท้ายของ ตาออย ที่รับทราบมาจาก เฮียหมู thai garrysmod ครับ
"admin thaigarrrysmod.in.th พูดว่า
ตาออย ขอมาเคลีย
หน่อยได้ปะ
เอิ้ก
Leo powerblast พูดว่า
เคลียร์ไรครับ
ว่ามา
admin thaigarrrysmod.in.th พูดว่า
1. ฝากแฟนๆ ในช่องตาออย ด้วย
อย่าทำร้ายใครก่อน
ได้ไหมครับ
รู้สึกตัวผมเอง โดนบ่อยมาก >.<
ก็บอกได้นะครับ
แต่ตอนนี้
มันเหนือการควบคุมแล้ว
ก็ไม่รู้จะบอกยังไง
admin thaigarrrysmod.in.th พูดว่า
แฟนๆส่วนนึง
ผมเข้าใจ
แต่คิดถึง คนใน life กับ tgmt หน่อยนะครับ
http://www.facebook.com/pages/%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-Leopowerblast/197998220268314
เรา 3 คนจึงตั้ง ฟัคเพจ มา
หวังว่าคง เข้าใจนะครับ
โอเค
เท่าที่ดูใน Facebook กับ youtube แล้ว เกรียนส่วนใหญ่ซัก 74%
แต่ว่าน้องผม วันก่อน
ไปอัดพี่ที่อยู่ข้างบ้าน
แล้วโชว์นิ้วแล้วด่ากูร็อค
ผมเลยมาปรึกษาคนใน life ดู
ทำยังไง
เขาบอกว่าให้ไปแก้ที่ต้นเหตุ และ บอกน้องด้วยทำยังไง
แล้วผมเปนตัวเหตุทั้งหมดรึไงครับ ฦ
?
ไม่ใช่ทั้งหมดฮะ
ไม่ใช่ว่าด่านะครับ
แค่เปรียบเปรย
ที่มาบอกแค่ฝากเตือนแฟนๆ ของช่องตาออย
แค่นี้หละฮะ

โอเคเข้าใจล่ะ
แต่เท่าที่ดูมา
มุข ตาออย เริ่มหมดละ
ขอถาม ข้อต่อไปเลยละกัน 2. ตาออยจะกลับมาเล่น garry's mod ไหมฮะ คนใน life อยากดูมากฮะ
ก็มีสิทธิเหมือนกันน่ะครับ ก็ดูไปก่อน
ผมก็เบื่อๆแล้วช่วงนี้
ไม่แน่อาจจะเลิกรีวิวไปสักระยะ
แล้วไปทำอย่างอื่น
ผมก็คิดอยากจะลบ
แชแนลทิ้ง
ทิ้งชีวิตที่วุ่นวาย
มี 2 อย่างที่ผมทำอยุ่
คือ
เป็นในสิ่งที่คนดูอยากให้เป็น
แต่ไม่ได้นึกถึงตัวเอง
ส่วนนึงนะ
มันก็ทำให้ผมคิด
เหมือนกัน
แต่ก็คงมาเลิกอะไรตอนนี้ไม่ได้
แต่ผมก็อยากกลับไปใช้
ชีวิตที่สงบสึข
มากกว่า
อยากเหมื่อนกัน
แต่จะเลิกก็เลิกไม่ได้น่ะสิ
คิดดู
ถ้ามีคนรอดู
อีกหมื่นคน
จะให้ทำไง
ผมก็ไม่เคยปรึกษาใครเลยนะ
ก็เป็นปัญหาเยอะมาก
แต่ว่า เรื่องอะไรที่เป็นปัญหา
ก็เคลียๆซะ
และที่แฟนๆ ส่วนใหญ่ อยากด้วย
แล้วก็ลองทำแบบเหมือนแต่ก่อน
หายไป 3 เดือน
แต่ว่า ทำคลิปสุดท้ายที่ซึ้งๆออกมา แนว Final ฮ่าๆ
ก็ใช่นั้นแหละ
ตอนนั้นผมว่าจะเลิกทำไปแล้ว
แต่สงสัย
ไม่รุ้สิ
ก่อนไป
ทำอะไรซึ้งๆและที่อยากบอกจริงๆ มันเป็นสไตล์ผม
งั้นรึ
น่าสนใจ
ขอบคุณคำแนะนำครับ
แน่นอนครับ"

niorzazaza
30th September 2011, 21:03
ตกลงพี่ออยเขาเลิกเหรอ :eek:

themzaza07
30th September 2011, 21:04
อ่าวว วว มันเปนยังไงง

NamJUBU
30th September 2011, 21:05
แล้วน้องของน้ำจะโดนมั้ยเนี่ย :(

manesuke
30th September 2011, 21:06
Voiceseeds มันคือช่องของพี่ออยที่ทำแอนิเมชั่น Counter Stick ไม่ใช่หรอครับ = ="

neckdd
30th September 2011, 21:09
พี่ออย อยากไปจริงหรอออ

Dark_Area
30th September 2011, 21:17
ก่อนหน้านี้ VeVo ก็โดนหนิ -..- แต่ก็กู้วิดีโอกลับมา (คนละกรณีหรอ)

JamesHeller
30th September 2011, 21:20
คนแฮคชาว ROCK มันคือชาวอินดี้ทั้งนั้น ที่พูดง่ายๆว่าพวกไก่

manesuke
30th September 2011, 21:25
คนแฮคชาว ROCK มันคือชาวอินดี้ทั้งนั้น ที่พูดง่ายๆว่าพวกไก่

อย่าเอาประเด็น ร็อค อินดี้มาเลยครับ เดี๋ยวจะดราม่ากันอีก ผมละเบื่อ =x=" ไก่อย่างเดียวก็พอ

kamal2ov
30th September 2011, 21:31
ขอโทษนะครับ ขอถามหน่อยพี่นาคนี่คือใครหรอครับ :sweat

niorzazaza
30th September 2011, 21:33
nakgamer ไงครับ

Emtry Mania
30th September 2011, 21:36
กระทู้นี้อย่าเอาเหล่า อินดี้ อีโม มาเกี่ยวนะครับ เดียวจะเดือดเอาเปล่าๆ เีรียกแค่ พวกไก่ ก็พอแล้ว 555

30th September 2011, 21:37
ผมว่าน้ะ พี่ออยเค้าปิดเองมากกว่า จากกรณีของแท้กเกิ้ลที่โดนมาก่อนแฮ้กมันนน่าจะไปแค่คลิปแต่นี่มันทั้งชาแนลเลย งุงิไม่รุ้สิบลาบลา

mhuja
30th September 2011, 21:45
ปล่อยพี่แก เฮอะ พี่แกอยากสื่อบางอย่างให้เราเข้าใจ

Buffalo
30th September 2011, 22:17
พี่แกน่าจะปิดเองมากกว่านะครับ
ปล่อยแกไปเหอะครับแกคงเหนื่อยของแกแหละ
ปล่อยเค้าไปถ้ารักและเคารพเค้าจริง :yes

graphicphoto
30th September 2011, 22:22
เฮ้อ!อดดูและ:mad3

pittawat
30th September 2011, 22:26
คนเราต้องมีพักมั่ง จริงมั้ย :music
พี่เเกคงเหนื่อย พวกเราเข้าใจครับ :yes

kisserza
30th September 2011, 22:30
กรุณาอย่าเอา ร๊อค อินดี้ อีโม มาดราม่าในกระทู้นี้ จะโดนแฮกหรือยังไงก็ช่างผมก็ยังเป็นกำลังใจให้พี่อยยเสมอ

hades051
30th September 2011, 22:31
3 คนนี้ผมยังไม่รู้จังเลย - -

boss02
30th September 2011, 22:34
มันอาจจะเกี่ยวที่คุณชอบไปพูดเสียดสีอะครับผมว่านะ

*ความคิดเห็นส่วนตัว

Doraemon:)
30th September 2011, 22:39
จริงๆ อ่ะ การแฮค มันลบแชแนลไม่ได้อ่านะ นอกจะเจ้าของจะยกเลิกเอง

ถ้าจะแฮคก็แค่ ลบคลิปออก แค่นั้นเอง ลองคิดๆดูละกัน

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา ^^

acer321
30th September 2011, 22:47
อย่าให้รู้นะว่าใคร อยู่ๆนะแฮค ชาแนลของท่าน Leopowerblast ได้

hackedsugus
1st October 2011, 00:31
แก้ไขกระทู้

ผมว่า ไม่ใช่ hack แน่นอนครับ

army001003
1st October 2011, 00:47
T-T เห้อออออออ :mad:

kornzainw
1st October 2011, 01:15
ผมว่า โดน Hack จริงๆแหละ พี่ออยเลยรู้สึกเบื่อ เลยปิด CH ****เลย คิดไงแง่ดีไว้ก่อน (มันก็ไม่ดีอยู่ดี) T T

~[v]~THAILAND~
1st October 2011, 01:23
ผมว่าน้ะ พี่ออยเค้าปิดเองมากกว่า จากกรณีของแท้กเกิ้ลที่โดนมาก่อนแฮ้กมันนน่าจะไปแค่คลิปแต่นี่มันทั้งชาแนลเลย งุงิไม่รุ้สิบลาบลา

ผมก็นึกว่าอย่างนั้น....

Nagezio
1st October 2011, 04:16
ทนอ่านไม่ไหวละ = =
คุณคนที่ว่าพี่เค้าลบไปเองเพราะพี่เค้าเบื่ออะ ถ้าเบื่อไม่จำเป็นต้องลบทิ้งก็ได้มั้ง แต่ก็อาจจะเป็นไปได้
แต่ถ้ามองอีกด้านคือ คลิปกว่า 200 คลิปที่ทำมาหนะ เป็นใคร ใครก็เสียดายครับ เสียเวลาทำมาตั้งนาน แฟนๆติดตามตั้งเยอะ ใครอยากจะลบครับ ?
เอาแค่ง่ายๆ เวลาที่พวกคุณเล่นเกมมาไกลๆแล้วไม่ได้เซฟ ไฟดับ เกมหลุด แค่นี้พวกคุณก็รู้สึกหน่อยๆแล้ว
หรือ เวลาที่คุณเล่นเกมออนไลน์ เวลาทีุ่คุณทำสกอร์สูงๆ เช่น บางแมทเล่นกันมากกว่าชั่วโมง เน็ตหลุด EXP ก็ไม่ได้ เงินก็ไม่ได้ score อะไรต่างๆก็ไม่ได้ คุณจะรู้สึกว่า ''เสียเวลาไปเพื่ออะไร จะเสียเวลาทำไมถ้าเล่นไปแล้วไม่ได้อะไรตอบแทนเลย'' นี่แค่ระดับจิ้บๆ เมื่อเทียบกับ 200 กว่าคลิปและเป็นเวลาหลายเดือนที่สร้่างคลิปมาให้แฟนได้ดู
บางที เค้าอาจจะโดนแฮกไอดี google เลยก็ได้ใครจะรู้ หรือเค้าจะกดลบคลิปเองก็ได้ใครจะรู้
เวลานี้คือ ทั้งสองเหตุการมาจากสิ่งที่เรียกว่า ''ไม่มีกำลังใจ ไม่มีไฟที่จะเดิอนต่อ'' พวกเราก็ช่วยกันส่งกำลังใจให้พี่เค้าละกัน :music

Masatorjung
1st October 2011, 06:31
ขอพูดหน่อยนะครับ
การที่เค้าจะปิด แชแนลหรือจะโดน Hack อะไรก็ตามมันไม่เกี่ยวกันเลย
หากเค้าอยากปิด แสดงว่ามีเหตุผลครับ ผมชอบที่พี่เค้ารีวิว แต่ผมก็รู้บางครั้งมันก็เหนื่อย เหนื่อยมาก เอาเป็นว่า
ไอ้กระแส ร๊อค ๆ ไก่ ๆ อินดี้ ๆ นี่ ให้มันลด ๆ ซะบ้างเน้อ - -* โดนมาเองเยอะเหมือนกัน

ก็หากเค้าจะปิดก็ให้เค้าปิดเถอะครับ พวกคุณไม่มีสิทธิอะไรอยู่แล้ว
หากคุณจะเรียกร้องให้เค้าเปิดใหม่ คุณลองคิดถึงว่า คุณกำลังรีวิวเกมอยู่ แฟน ๆ หลายหมื่นคนกำลังรอคอยคุณอยู่
แต่ตอนนั้นคุณเหนื่อยมาก เรียนก็เรียนไม่ทัน สอบก็ไม่รู้จะทำได้รึเปล่า แบ่งเวลาไม่ทัน อารมณ์เสียตลอด คุณยังจะทำต่อหรือ?
พวกปากไม่ตรงกับใจจะบอกว่าใช่ - -* เอาเป็นว่า ช่วงนี้เฮียแกก็เริ่มหมดมุขแล้วด้วย ให้เค้าพักซะบ้าง อะไร ๆ มันจะได้ดีขึ้น
หรือขาดคลิป Leo แล้วพวกคุณจะอยู่กันไม่ได้???

aoa3005
1st October 2011, 07:09
ลบกระทู้ที่ชื่อคำพูดสุดท้ายออกเลยครับ
ไม่งั้นคงต้องคุยกันยาวเอาข้อความจากที่พวกผมมาโพสได้ไง
ตอนนี้ออยเขาสั่งห้ามไปลงที่ไหนลบด้วยขอบคุณครับ

JoIozaa1@hotmail.com
1st October 2011, 07:13
Hack ไปทำอะไรหน้อ

hopmbnzatou
1st October 2011, 07:38
เมื่อกี้ผมเข้าไป Channal ของคุณ Mine มาครับเห็นพี่เค้าเขียนว่าคลิปโดน Hack ไปหมดแล้วพี่ออนเค้าก็เลยหมดกำลังใจทำต่อไปแล้วครับ

ป.ล.อยากดูเองลองเข้าไปอ่านดูได้ครับ Mine Channal (http://www.youtube.com/user/sasateam2#p/u)

FunkerX
1st October 2011, 07:53
เฮ่ออ ! ไก่ ! มาทำบร๊ะศาสดาตรูทำไม ? -*-

solowking2
1st October 2011, 07:58
ผมเห็นว่ามีคนมาแก้ข่าวแล้วนะครับ
คนที่เค้าเอาเรื่องที่พี่ออยคุยกับ Ad Gmod มาลง
เค้ามาบอกว่า โดนแฮคจริงๆครับ

prompot1013
1st October 2011, 08:04
เออ ถึงว่า เข้าไปดูไม่ได้ เซง แล้วต้องทำไง
Hack จริงง่ะ อ้าาก (แฮทำม้าย !! แฮคเพื่อ อยากรู้ อ้ากกๆ )

catroon2000
1st October 2011, 10:08
ถือว่าให้พี่เขาไปพักเถอะครับ การทำ Review ที่มีคนดูเยอะๆเนี่ยมันก็เครียดเหมือนกันนะครับ

LIVE
1st October 2011, 10:17
พี่ออยหรือ LEOPOWERBLAST โดน HACK แล้วครับ !!!!

hackedsugus
1st October 2011, 10:32
ผมรู้แล้ว ลองเข้าเฟสพี่ นาค เขาบอกว่า พี่ ออย โดน hack รหัส youtube และลบ คลิป ครับ

ponzaaz55
1st October 2011, 11:31
รอพี่ของเปิดอีก ที อยากดูพี่เขารีวิว จริงๆ เศร้า มาก T__T แล้วที นี้ ตู จะดูไร ฟร่ะ = =

duchyzaza
1st October 2011, 11:37
กรณีืี่ 1.พี่โดน Hack User หายไผหลายคลิป เลยทนไม่ไหว เลยปิด Channel ไป
กรณี 2.พี่เเกคงเหนื่อยเเล้วล่ะ เลยปิดไป ให้เขาพัก มั้ง เพราะ งานเรียกย่อมมีวันเลิกราอยู่เเล้ว ตามที่ Doreamon บอกไว้
กรณี 3. (สำคัญ อ่านตรงนี้ !!!)เรื่องการเสียดสีเพลง พวกร็อค อีโม อินดี้ ทำเกิดการทะเลาะกระทบกระทั่งกัน ทำให้ผุ้ดูเเล Youtube ลบ CH.ไป พี่ Bay อาจโดนไปด้วย

UnknownMee
1st October 2011, 11:55
เฮ้อ ปิดเทอมไม่มีอะไรดูล่ะ

montreepot
1st October 2011, 11:58
ขอเดา........

เด็กเยอะครับ เด็กดีๆก็มี เด็กเกรียนก็เยอะ ส่วนใหญ่ัสังเกตดู หัวเกรียนจะชอบไปด่านู้น ด่านี้ไปเลื่อย

ออยเขาก็โตแล้ว เรียนมหาลัยแล้วนิ.... เขามีความคิด เลือกสิ่งที่ถูกให้สังคม เลยอาจจะพักไป รอให้กระแสมันเบาๆลงไป

ดูจากหลายๆอันที่ผมเข้าไปดูคนที่มาฝากแชแนล ของ คุณออย เด็ก 95% เลยที่เดียว เล่นเกมส์ไป ด่าไป ไอ้เหี้_ ไอ้สั_ เต็มไปหมด

ซึ่งก็เรียนแบบ มาจาก ท่านออยนั้นละครับ ออยเขาก็คงเบื่อๆพวกนี้ด้วยแหล่ะมั้ง เป็นผม ผมมาเห็นก็ ...... อะไรของพวกมันวะ จะทำก็ทำให้มันดีๆไม่ได้หรือไง

ผมว่า การพูดหยาบๆ มันเป็นสไตล์ของแต่ละคน อย่างบางคน เสียงยังกับเด็ก 4 ขวบ มาบ่น ด่านู้น ด่านี้ เป็นคุณ คุณจะทนฟังหรอครับ?

ผมว่าที่ผมบอกมา อันนี้ น่าจะเป็นส่วนนึงที่เขาอาจจะพักไปซักระยะ เรื่องอื่นผมก็ไม่รู้ เพราะผมไม่ได้รู้จักเขาเป็นการส่วนตัว

ก็อยากบอกเด็กๆ น้องๆ ที่ไปดูเขา เข้าใจว่ายังไม่มีวิจารณญาน ก็อย่างที่เขาบอก อายุไม่ถึงก็อย่าไปดูเลย ถ้าอยากดู ก็ดูได้ แต่อย่าไปทำตาม ถ้ามันดีเขาก็ไม่ห้ามกันหลอก

ก็เข้าใจ ท่านออยเขาครับ ขนาดผมคิดจะ เล่นเกมส์แล้วโพสลงมั้ง บอกตรงๆ ยังไม่มีเวลาเลย ไหนจะเรื่องเรียน หางาน ช่วยพ่อแม่ แล้วก็แฟนอีก เยอะครับ ชีวิตคนเราทุกคน ไม่ได้เกิดมารวย

โตแล้วก็ต้องคิดได้ว่า จะำทำยังไง ที่เราจะไม่ต้องไปขอเิงินพ่อแม่กินไปจนวันตาย ก็คือ ตั้งใจเรียน และ หันมาสนใจชีวิตตัวเองมากขึ้น ก็ส่วนตัว ภาวนาให้เด็กๆ น้องๆ ที่เข้าข่ายว่าเกรียน ได้อ่านด้วยเถิด อาจจะได้ประโยชน์บ้าง

สุดท้าย คนทำคลิป เขาจะทำอะไรออกมา ทุกอย่างมันเป็นความบันเทิงทั้งนั้น วิพากวิจารณ์ได้ แต่ก็ให้มันมีขอบเขตกันหน่อย เขาไม่ได้ตั้งใจทำคลิปให้มาทะเลาะกัน เขาให้ดูเพื่อความสนุก

บอกตรงๆ บางคลิปของ ท่าน เบย์ ริฟเฟอร์ บางคลิปผมก็ไม่ได้ดู แต่ผมก็ชอบแนวทางของเขาในการทำคลิป เขากล้าที่จะสื่อว่า ตัวเองคิดอย่างไร ประมาณนั้น

ป.ล.อย่างที่บอก ภาวนาให้ไอ้พวกคิดไม่ได้มันอ่านที่ผมบอกกันเถอะ สาธุ!!!!!!

GuPeKsAdz
1st October 2011, 12:09
เขาคงเบื่อที่ *ทำไมแชแนลตูมีแต่เด็กเกรียนวะ Sas*

บาย สวัสดี

Fchykung
1st October 2011, 12:23
เอ่อ ผมคิดว่างี้นะ พี่ออยแกอยากจะพักตั้งแต่บอกว่าไปพักร้อน 3 เดือนแล้วแหละ แต่พี่แกก็ยังกลับมาทำ จนไอ้เรื่อง FC บางส่วนของพี่แกมันเริ่มที่จะใหญ่โต

พี่แกอาจจะคิดได้ว่าคงต้องหยุดไว้แล้วละมั้งครับ เห็นในแชท ระหว่าง admin thaigarry กับพี่ออย ที่ว่า

แล้วก็ลองทำแบบเหมือนแต่ก่อน
หายไป 3 เดือน
แต่ว่า ทำคลิปสุดท้ายที่ซึ้งๆออกมา แนว Final ฮ่าๆ
ก็ใช่นั้นแหละ
ตอนนั้นผมว่าจะเลิกทำไปแล้ว

1st October 2011, 15:43
อืมใช่ เด็กเกรียนเยอะมาก สังเกตุทุกคลิปจะมีพวกด่า dislike มันคือไก่บ้างอินดี้บ้างพ่อแม่มันโดนพี่ออยฆ่าตายบ้างจนมันน่ารำคาญ

อย่าเอาแนวดนตรีมาเกี่ยวครับ เรื่องนี้มันเป็นปัญหากับเรื่องนี้ด้วยแหละ

ไม่ได้เอามาเกี่ยวเลยแค่ยกตัวอย่างพวกเกรียน

Dark_Area
1st October 2011, 17:54
อืมใช่ เด็กเกรียนเยอะมาก สังเกตุทุกคลิปจะมีพวกด่า dislike มันคือไก่บ้างอินดี้บ้างพ่อแม่มันโดนพี่ออยฆ่าตายบ้างจนมันน่ารำคาญ

อย่าเอาแนวดนตรีมาเกี่ยวครับ เรื่องนี้มันเป็นปัญหากับเรื่องนี้ด้วยแหละ
//ฝากถึงคนอื่นๆ โดยเฉพาะพวกเกรียนๆทั้งหลาย มั่วซั่วไปหมด ดูแล้วก็ติดเอาไปทำตาม สมองไม่มีคิดบ้างว่าควรไม่ควร เขาให้ชมเพื่อความบันเทิง ไม่ได้ให้ไปทำให้คนอื่นเดือดร้อน
//อะไรๆก็กูร็อคๆ กูฆ่าอินดี้ กูเกลียดอีโม เออ ผมว่าดนตรีแนวๆนี้ก็ไม่ได้ไปฆ่าพ่อแม่พวกคุณสักหน่อยนะ ฟังแล้วก็ไม่ตาย .. อยากบ่นนานแล้ว (ไปเจอคอมเม้นคลิปใน youtube) ถ้าจะดูก็หัดใช้สมองอันน้อยนิดพิจารณาหน่อยนะครับ :) (ฝากถึงเกรียนทั้งหลาย ใครไม่ใช่ก็อย่าร้อนตัว)

zr-
1st October 2011, 17:59
โอ้ย คุยอะไรกันเนี้ยไม่รู้เรื่อง T T

clubzaxxx
1st October 2011, 18:07
เทคโนโลยีไม่คู่ควรกับไองั่ง จริงๆด้วย =w=

shindo007256
1st October 2011, 18:23
ทำไมเขาถึงคิดเเฮคกันหนอ คนเราๆ

shineering
1st October 2011, 20:54
โหพี่ออย T^T ไม่น่าเลย

atomza07
1st October 2011, 21:11
ผมก็ดูคลิปของพี่ออย นะครับ แต่ผมไม่กล้าเม้นในชาแนล พี่ออยอ่ะ กับ คลิป (ทุกคลิป) พี่ออยกลัวโดนด่า 555

aspirineth
1st October 2011, 21:32
พี่ ออย โดน Hack จริงคับ เข้าไปดูในแชนแนลของ พี่ มาย มา เขาบอกไม่มีกำลังใจจะทำต่อแล้ว คลิปโดน Hacker ลบหมด

lone cat
1st October 2011, 21:34
พวกแฮ็กเกอร์ลาดกระบังเอาอีกแล้ว! ไม่ทราบว่าไปฝึกวิชาแฮ็กมาจากใหนถึงได้เก่งถึงขนาด "แฮ็กได้ทั่วประเทศ"

omobood4
1st October 2011, 21:36
หมดกันแล้วจะเอาเวลาที่ปกตินั่งดูคลิบพี่ออยไปทำไรดีละเนีย

ปะ! เราไปทำสิ่งดีดีให้สังคมกัน

สร้างห้องสมุดประชาชนกันดีกว่าเร็ว!!!

><

(เอิ่มล่อเล่นน่ะครับไม่มีงบหลอก= =)

bcwinter
1st October 2011, 22:29
พวกแฮ็กเกอร์ลาดกระบังเอาอีกแล้ว! ไม่ทราบว่าไปฝึกวิชาแฮ็กมาจากใหนถึงได้เก่งถึงขนาด "แฮ็กได้ทั่วประเทศ"

กำลังงงว่าเกี่ยวไรกับลาดกระบังหรอคะ??:eek:

lone cat
1st October 2011, 22:37
^ อาจารย์จากที่นั่นไปสอนวิชา MIS ที่ขอนแก่น (ผมเรียนที่นั่น) อาจารย์ก็เล่าเรื่องลาดกระบังให้ฟังเป็นระยะๆ ไม่ให้เด็กง่วง
อาจารย์ท่านนั่นเล่าเรื่องแฮ็กเกอร์ในสถาบันดังกล่าวด้วยโดยเล่าว่าพวกนี้แฮ็กเก่งมาก แฮ็กได้ทุกเครื่องในเมืองไทย และพวกนี้ชอบแฮ็กระบบเครือข่ายภายในสถาบันฯ เป็นประจำจนเน็ตลาดกระบังล่มบ่อยๆ

ผลการ google ใช้คีย์เวิร์ด "แฮ็กเกอร์ลาดกระบัง"
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=866745
http://www.senate.go.th/security/index.php?option=com_content&view=article&id=181:2011-06-03-01-51-59&catid=2:news&Itemid=14
^ วุฒิสภาถึงขนาดหวาดกลัวแฮ็กเกอร์พวกนี้มาก

montreepot
1st October 2011, 23:02
^ อาจารย์จากที่นั่นไปสอนวิชา MIS ที่ขอนแก่น (ผมเรียนที่นั่น) อาจารย์ก็เล่าเรื่องลาดกระบังให้ฟังเป็นระยะๆ ไม่ให้เด็กง่วง
อาจารย์ท่านนั่นเล่าเรื่องแฮ็กเกอร์ในสถาบันดังกล่าวด้วยโดยเล่าว่าพวกนี้แฮ็กเก่งมาก แฮ็กได้ทุกเครื่องในเมืองไทย และพวกนี้ชอบแฮ็กระบบเครือข่ายภายในสถาบันฯ เป็นประจำจนเน็ตลาดกระบังล่มบ่อยๆ

ผลการ google ใช้คีย์เวิร์ด "แฮ็กเกอร์ลาดกระบัง"
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=866745
http://www.senate.go.th/security/index.php?option=com_content&view=article&id=181:2011-06-03-01-51-59&catid=2:news&Itemid=14
^ วุฒิสภาถึงขนาดหวาดกลัวแฮ็กเกอร์พวกนี้มาก

อยากบอกว่า ลองมองในมุมที่เขาไม่ได้โดนแฮคซิ.........

เพราะว่าอะไรเขาถึงไมมีกำลังใจ ที่จะำทำต่อ และปิด?......

panachaiza
2nd October 2011, 06:26
ไอ่พวก อินดี้

[Option Gamer]
2nd October 2011, 06:43
โว้วว - - นักรีวิวในไทยพูดซะยิ่งใหญ่ที่แท้ก็พี่ออย อีกอย่างพี่ออยเขาแคสเกมส์ จขกท Fly

mkuuhm
2nd October 2011, 07:02
อย่าพึ่งหมดหวัง ยังมี Channal Tackle ให้ดูอยู่

ถ้าอยากรู้ เขาคือใคร เขาไปดูข้างล่าง

http://www.youtube.com/user/tackle4826

Fchykung
2nd October 2011, 10:38
พี่เค้าโดนแฮ็คจริงๆแหละครับ

แต่คนแฮ็คก็ไม่ใช่คนไกล...

Ditsadon
2nd October 2011, 10:51
HCG is a new birth.

จาก ช่องของคุณมาย Sasateam 2 Youtube ครับ พิมพ์ไว้ว่า

Mine : We are going to kill someone to read.
-----------------------------------------------
HCG is not a video clip, but I'll leave it to the channel.
-----------------------------------------------
When the rank of Field Marshal is a gold star to return to HCG.
Emphasized that if the gold star, and I will go back to the point. I do not think he will come, but it is what you do. I was doing in your spare time. It is ridiculous to ask, but better than doing nothing.

(EXP)
Subscription Information
800 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\ 1 star
1100 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ 2 star
1500 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ 3 star
2500 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ 4 star
5000 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ Gold star.
Mission complete.
------------------------------------------------
I think it goes too. และคิดว่าถ้าซับคืนมาครึ่ง เขาคงจะมีกำลังใจอย่างน้อยก็เป็นสิ่งเดียวที่เราทำได้ เป็นกำลังใจให้Leo ซับให้กำลังใจและมันก้อาจจะไม่เป็นจริงแต่ขอขอบคุณที่ยังกดวซับเรื่อยๆครับ

กด subscribe กันหน่อยนะครับเพื่อเป็นกำลังใจให้พี่ออย LEOPOWERBLAST ถ้าครบ 5000 HCG อาจจะกลับมาอีกครั้ง

miw1023
2nd October 2011, 11:26
ผมดูของพี่แทคก็ได้ พี่แทคเค้าก็ review Minecraft ดีออก:yes

2nd October 2011, 11:51
พี่แกมีอารมณ์ก้อเปิดเองแหละ คนอื่นก้อมีดูไไปก่อน

Mustas
2nd October 2011, 11:58
ทำ ทำไม ไม่รู้ งงเขาทำอะไรให้เดือดร้อนนิ พวกไก่

RoMeoZ22
3rd October 2011, 22:43
กูพูดคำเดียวกู "รักพี่ออย"

gafiled1
3rd October 2011, 23:11

จาก ช่องของคุณมาย Sasateam 2 Youtube ครับ พิมพ์ไว้ว่า

Mine : We are going to kill someone to read.
HCG is not a video clip, but I'll leave it to the channel.
When the rank of Field Marshal is a gold star to return to HCG.
Emphasized that if the gold star, and I will go back to the point. I do not think he will come, but it is what you do. I was doing in your spare time. It is ridiculous to ask, but better than doing nothing.

(EXP)
Subscription Information
800 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\ 1 star
1100 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ 2 star
1500 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ 3 star
2500 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ 4 star
5000 sub \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ Gold star.
Mission complete.
------------------------------------------------
I think it goes too. และคิดว่าถ้าซับคืนมาครึ่ง เขาคงจะมีกำลังใจอย่างน้อยก็เป็นสิ่งเดียวที่เราทำได้ เป็นกำลังใจให้Leo ซับให้กำลังใจและมันก้อาจจะไม่เป็นจริงแต่ขอขอบคุณที่ยังกดวซับเรื่อยๆครับ

กด subscribe กันหน่อยนะครับเพื่อเป็นกำลังใจให้พี่ออย LEOPOWERBLAST ถ้าครบ 5000 HCG อาจจะกลับมาอีกครั้ง

งง ว่าต้องไปนั้นทำตามที่เขาต้องการด้วยหรอ