PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยงับ FIFA15

effkup01
17th January 2015, 11:09
พวก PAC PHY ที่อยู่ในตัวนักเตะ ในฟีฟ่าคือไรเหรอครับ ผมงงมากเลย มีเวปที่มันเขียนบอก ว่าพวกนี้คืออะไรไหมครับ จะได้เป็นแนวทางในการเลือกนักเตะ ขอบคุณฮาบ :p

nakiann123
17th January 2015, 16:49
phy = physique (ค่าร่างกาย)

pac = pass accuracy (ความแม่นยำของการจ่ายบอล) <<< ถ้าผมจำไม่ผิด

DeadCarnival
17th January 2015, 17:21
PAC(Pace) = ความเร็วในการวิ่ง
DRI(Dribbling) = ทักษะในการเลี้ยง
SHO(Shot) = ทักษะการยิง (ยิงคม,ปั่นโค้ง,ยิงแรง มีผลทั้งหมด)
DEF(Defense) = ทักษะในการเล่นเกมรับ
PAS(Passing) = ทักษะในการจ่ายบอล
PHY(Physical) = ความแข็งแรงทางร่างกาย น่าจะรวมถึงค่าความเหนื่อยด้วย

น่าจะใช่นะ เพราะผมเองก็ไม่มีข้อมูลที่แน่นอนเหมือนกัน