PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งอังกฤษหรือว่างแปลเพลงให้หน่อยครับ

18062503
17th January 2015, 12:05
https://www.youtube.com/watch?v=CfK23tJDQ3o

เพลงนี่ครับขอบคุณมาก

iPoweRx
18th January 2015, 14:37
ฉันคงมีอิสระกว่านี้
ไปเที่ยวได้ทุกที่
เป็นตัวฉันเองและสนุกสนาน
มากกว่าที่พวกเขาเห็น
หัวเราะได้ ยิ้มได้
ออกไปแดกเหล้าจนเมา
ถ้าฉันไม่ได้เป็นเพียงคนที่ถูกทิ้ง

ฉันคงจะเต้น มีความรัก
ถอดกางเกงเพื่อ.... (ถอดทำไมคิดเองนะ หึหึ) ทุกเวลาถ้ามีโอกาศ
คงฮัมเพลง เพ้อจนหลับไป
ไม่ต้องแคร์ใคร ในค่ำคืน เหมือนคนบ้า
ฉันคงจะมีตังค์จ่ายค่าข้าว
ไม่ต้องขโมย
ฉันแค่หวังว่าฉันไมได้เป็นเพียงคนข้างถนนเพียงลำพัง

มันคงเป็นฉัน
ผู้ที่ไม่สามารถทำอะไรได้
ทั้งๆที่รู้อยู่แล้ว

แค่คิด
พระเจ้าคงอยากให้กุตาย
ฉันแค่หวังว่าฉันไมได้เป็นเพียงคนข้างถนนเพียงลำพัง

อยากเดินไปเรื่อยๆ
บินไปเรื่อยๆ (อารมณ์เพ้อๆ ล่องลอย)
แต่ฉันคงหนาว แล้วก็ป่วย
แล้วก็นั่งดูดกัญชา (กลายเป็นเด็กติดยา)
ฉันคงได้ไปดูหนัง
ไปด้วยตัวฉันเอง ไม่ต้องมานั่งรู้สึกผิด
ถ้าเพลงของฉันมันไม่ได้เศร้าแบบนี้

มันคงเป็นฉัน
ผู้ที่ไม่สามารถทำอะไรได้
ทั้งๆที่รู้อยู่แล้ว

แค่คิด
พระเจ้าคงอยากให้กุตาย
ฉันแค่หวังว่าฉันไมได้เป็นเพียงคนข้างถนนเพียงลำพัง (คนที่ถูกทิ้งไว้ข้างทางมั้ง)

เป็นแค่คนแก่ ที่โดดเดี่ยว
ฉันแค่หวังว่าถนนนี้คงไม่หนาวและเศร้าเท่าไหร่

เอาไปตีความเองนะ

18062503
18th January 2015, 15:29
ว่างแล้วจะแปลให้นะคะ (ไม่เก่งนะ)

เคครับขอบคุณมากไม่ต้องแปลทีละท่อนก็ได้ครับสรุปๆมาก็ได้

iPoweRx
18th January 2015, 15:55
เคครับขอบคุณมากไม่ต้องแปลทีละท่อนก็ได้ครับสรุปๆมาก็ได้

สรุปๆ มันก็ไม่อินดิคร๊าาา 555+

สรุปว่ามันคงถูกทิ้ง แล้วมันก็เพ้อ มันอยากทำนุ่นนี่นั่น แต่มันทำไม่ได้ ได้แต่นั่งเพ้ออยู่ลำพัง

18062503
18th January 2015, 16:17
โอ้โห้แปลทุกท่อนเลยขอบคุณมากครับซาบซึ้งสุดๆเพลงโปรดเลย:pleasantry