PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาเหตุที่ตอบไลน์ช้า

title15416
17th January 2015, 22:23
ผมรู้จักผู้หญิงคนนึงได้3-4วันครับคุยกันทุกวันโดยที่วันแรกที่คุยกันเธอตอบไลน์ผมเร็วมากครับวันที่2ก็เร็วนะครับพอมาเมื่อวานกับวันนี้เธอตอบผมช้ามากสัก1-2ชม.จะตอบทีนึงแต่เวลาเธอตอบก็เหมือนคนที่มีใจให้กันทั่วๆไปอ่ะครับเช่นผมถามเธอว่าตอนนี้อยู่ไหนเธอก็จะถ่ายรูปตัวเองส่งมาให้ดูไรแบบนี้อ่ะครับแต่ผมว่าบางทีเธออาจจะเบื่อกับคำถามเดิมๆที่ผมถามรึป่าวครับเช่นทำไรอยู่,กินข้าวยังไรแบบนี้อ่ะครับผมควรชวนเค้าคุยยังไงดีครับให้เค้าสนุกอยากคุยต่อเอ่อผมลืมบอกไปครับตอนคุยกันวันแรกๆเธอบอกว่าช่วงนี้ติดงานที่ รร อาทิตย์หน้าจะมีงานกีฬาสีเธอเป็นคนถื่อป้ายเธอต้องซ้อมอ่ะครับแล้วเธอยังต้องซ้อมการแสดงละครของ รร ด้วยครับหรือว่าเธอติดธุระพวกนี้เลยตอบผมช้า

ผมขอถามหน่อยนะครับว่า
1.เธอตอบช้าพวกท่านคิดว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับ
2.ผมควรชวนเธอคุยยังไงดีให้เธอสนุกและอยากคุยต่ออ่ะครับ

Nuttawatcom
17th January 2015, 22:38
โทรคุยสิครับ อย่าคุยมากนักเลยเจอกันจะดีกว่า หรือยังไม่สนิทก็คุยไปเรื่อยๆอย่ารีบร้อนนะผมว่า

benz1230
18th January 2015, 12:22
ก็คงไม่ว่างแหละครับ

ตอบช้าดีกว่าไม่ตอบนะ ของผมนี่บอก กลับบ้านแปป นี่ก็ผ่านมา 2 วันละ สงสัยยังกลับไม่ถึงบ้าน...

title15416
18th January 2015, 12:38
ก็คงไม่ว่างแหละครับ

ตอบช้าดีกว่าไม่ตอบนะ ของผมนี่บอก กลับบ้านแปป นี่ก็ผ่านมา 2 วันละ สงสัยยังกลับไม่ถึงบ้าน...

ตอนนี้บางทีก็เริ่มตอบเร็วปกติน่ะครับแต่บางทีเธอทักมางี้ผมรีบตอบกลับไปแต่ดันไม่อ่านไม่ตอบกลับมานี่สิครับหมายความว่าไง

benz1230
18th January 2015, 13:08
ตอนนี้บางทีก็เริ่มตอบเร็วปกติน่ะครับแต่บางทีเธอทักมางี้ผมรีบตอบกลับไปแต่ดันไม่อ่านไม่ตอบกลับมานี่สิครับหมายความว่าไง

อาจเป็นไปได้ว่าเธอเปิดหน้าจอที่คุยกับนายค้างไว้ครับ มันจะไม่ขึ้นเตือนแล้วก็อ่านให้อัตโนมัติ(แม้ว่าหน้าจอจะล็อกอยู่) สังเกตุว่าตอนเราตอบไปแล้วเธออ่านทันทีนั้นแหละครับ

title15416
18th January 2015, 14:54
อาจเป็นไปได้ว่าเธอเปิดหน้าจอที่คุยกับนายค้างไว้ครับ มันจะไม่ขึ้นเตือนแล้วก็อ่านให้อัตโนมัติ(แม้ว่าหน้าจอจะล็อกอยู่) สังเกตุว่าตอนเราตอบไปแล้วเธออ่านทันทีนั้นแหละครับ

ไม่ครับอันนี้คือไม่อ่านไม่ตอบ