PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นคอมอยู่ดีๆกระตุกครับ จากเล่นเกมลื่นๆ

jjjena1234
19th January 2015, 20:14
แต่ก่อนเล่น bf3 bf4 เกมอะไรก้ลื่นอะครับ แต่ว่าเดียวนี้แค่ cs go,fifa online 3 ก้กระตุกอะครับ อยู่ดีๆก้เป็นแบบกระทันหันเลยครับ เล่นแบบแต่ก่อน csgo fps 150-200 เดี่ยวนี้
เล่นขึ้นแค่ 40-60 หาทางแก้ยังไงก็ไม่หายครับ นอกจากจะลงวินโดวอะนั้นผมว่าน่าจะหาย แต่พอจะมีทางอื่นไหมครับ ?

Zaraki Kempaji
19th January 2015, 20:24
บอกสเปคมาสิครับ

ได้ปัดฝุ่นใหม อุณหภูมิเท่าไหร่ บอกมาให้ครบ

bighipyoza
19th January 2015, 20:25
http://www.kokkak.com/wp-content/uploads/2013/09/baidu-antivirus.jpg
มีโปรแกรมสแกนตัวนี้ไหมครับตัวทำเครื่องช้าเลย อิอิ

OverTrooper
19th January 2015, 21:11
ไวรัสจากเว็บกินครับ ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านได้เข้าเว็บใหนและโหลดอะไรจากเว็บไหนไปบ้าง แต่เป็นไปได้การเปิดเว็บหรือการโหลดจะทำให้ไวรัสปะปนเข้ามา ยิ่งถ้าไม่มีอันติไวรัส หรืออันติไวรัสที่บล็อคไม่สมบูรณ์หรือของปลอม ยังไงไวรัสก็เข้าครับ ผมเจอคนเป็นอาการแบบนี้มาหลายคน ลงวินโดว์ใหม่หายครับ ไวรัสจากพวกการดาวน์โหลด หรือเข้าดูวีดีโอเว็บ 18+ หรือโหลดอะไรจากเว็บที่ไม่เคยเข้า หรือกดเข้าเว็บที่ไม่เคยเข้า หรือเว็บที่คนเข้าน้อยหรือต่างประเทศนั้นแหละ ไวรัสทั้งนั้นครับ ลองหาทางดูครับ ผมไม่รู้วิธีแก้ เพราะสแกนไวรัสยังไงก็ไม่หมดมันผังไปแล้ว ถ้าที่สุดจริงๆ ทางเลือกสุดท้ายลงวินโดว์เถอะครับ อ่อ...อย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลก่อนลงวินโดว์ด้วยนะครับ

namping
19th January 2015, 21:46
ผมว่าทำตามความคิดเห็นที่2ล่ะครับ

แกะปัดฝุ่นบ้างครับ โดยเฉพาะการ์ดจอ

dkkati
19th January 2015, 22:00
น่าจะเกิดจากความร้อน CPU และ GPU ครับ

kokpop
19th January 2015, 22:01
ถ้าถามว่าช้าลงเพราะอะไร บอกเลย มีปัญหาเยอะมากที่ทำให้คอมช้าลง
เช่น ความร้อน ฝุ่น ไวรัส เปิดการทำงานหลายโปรแกรม แต่ส่วนใหญ่แล้ว มักจะเป็น ไวรัส จากการเข้าเว็บต่างๆ