PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจ็บเพราะความไม่แน่นอน

TawanINW
21st January 2015, 01:39
**กระทู้นี้อาจจะดราม่า นะคับบ.... มั้ง:beee**
ผมขอใช้ กระทู้นี้ในการเล่าเรื่อง+ ระบายหน่อยนะครับ

ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคับบ :eek: ขอคำแนะนำหน่อยฮะ :confused:

เรื่องเกือบทุกเรื่องมักเริ่มด้วย ความสุข และรวมถึงเรื่องนี้ด้วย เริ่มต้นธรรมดาๆ 1 ปีก่อน ผมตกหลุมรัก ผญ. เซเลปรร.ของผมคนหนึ่งที่ โดตน่ารัก และเล่นดนตรีเก่ง เธอคนนี้เพอร์เฟคสำหรับผมครับ ผมรู้จักเธอนานแล้วครับ คงเป็นเพราะเธอเล่นดนตรีละมั้งครับ น่ารักโฮกก555 แต่ในตอนนั้นผม ยังไม่กล้าเริ่มอะไร เลยดูๆไปชอบๆไป เพราะ เธอเป็นเซเลป คนจีบเยอะแน่ๆ ผมเลยคิดว่าคงยากแน่ๆ บวกกับอารมณ์ในตอนนั้น ที่กำลังเลิกกับแฟนมาหมาดๆ ยังอยุ่ในระยะทำใจ
มาจนวันนึงครับ วันแสดงงานดนตรี ซึ่งผมก้เป็นนักดนตรีด้วยอ่ะแหละ อยุ่คนละวงกับเธอ ขึ้นเล่นเหมือนกัน วงของเธอขึ้นเล่นก่อน เมื่อถึงเวลาที่วงของเธอเล่น โดยปกติแล้วผมจะกระวนกระวายมาก ก่อนขึ้นเล่น กังวลนั่นกังวลนี่ ตอนนี้ผมไม่ได้รู้สึกอย่างนั้น ผมจ้องเธอเล่นทุกวินาที เหมือนตอนนั้นมีเพียงแค่ 2 คน ณ เวลานั้น ผมตกหลุมรักอย่างจิงจังละแหละะ
ผมเลยรวบรวมความกล้าทักไป แล้วเราก้คุยกันยาววๆ แต่แล้ววันนึง เพื่อนผมมาบอกว่าเธอ ไม่ใช่ เธอ เธอเป็นทอม ผมไม่เชื่อหรอกคนน่ารัก ขนาดนั้นจะเป็นทอม หลังจากนั้นก่มีคนมาบอกผมเรื่อยๆ เกี่ยวกับข่าวนี้ บวกกับเหตุการณ์หลายๆเหตุการณ์ที่ผมเจอกับตัวเอง ผมเลยเริ่มหวั่น ผมเลยตัดสินใจหายไปจากเธอ คอยดูห่างๆ

ผ่านมาหลายเดือน เกือบจะถึงวันเกิดของเธอ ผมเลย ตัดสินใจลุย****ง!!! ไม่ว่าผลจะเป็นยังไง ผมก้จะลองลุยต่อ ไปให้สุด!!!ผมนี้แหละจะเป็นทอมให้เป็นเธอ ผมเลยทำของขวัญให้เธอ เป็นของที่เธอชอบ และทำกล่องของขวัญเอง ทำเองทุกอย่าง + ข้อความบอกชอบ แต่ผมไม่ได้เขียนชื่อว่าใครเอาให้ ฝากเพื่อนไปให้ที่โต๊ะเธอ ตอนนั้นผมอยากลองดูว่า ผมยังอยุ่ในสายตาเธอรึเปล่า55 โคตบ้าเลย5555
แต่สุดท้ายเธอก้รุ้จนได้ เธอทักมาในเฟสคับ เธอชอบของขวัญผม.... แน่นอนคับเขินดิคับ5555 หลังจากนั้นทุกอย่าง ดีไปหมด เดินเจอหน้าก้ยิ้มให้กัน , เพื่อนของเธอแซวกัน เธอมีปัญหาอะไรผมก็ช่วยตลอดครับ ความคิดเดิมๆ เกี่ยวกับที่เธอเป็นทอมหายไปหมดแล้ว ผมเลยเริ่มมีความหวังขึ้นมา เมื่อมีของขวัญชิ้นแรกต้องมีชิ้นที่สองฮะ55 คราวนี้ผมเอาไปให้เองกับมือครับ แต่!!! เธอบอกว่ามีแล้วว ผมก็เงิบดิคับ55 แต่เธอบอกว่าไม่เป็นไร แล้วเธอก็ตั้งตัสไลน์ว่า คนละตัวกัน ... ฟินนคับ5555 ทุกๆอย่างราบรื่น ดีมากๆ ผมเลยคิดว่าคงได้เวลาขอเป็นแฟนแล้วละๆ รออีกซักแปป รอช่วงเวลาเหมาะๆ ....

ผ่านมา ไม่ถึง 2 อาทิตย์คับ เรื่องแปลกๆเกิดขึ้นครับ เพื่อนของผมที่เป็นสายให้ผม มาบอกว่าให้ผมตัดใจเหอะ เค้ามีคนในใจแล้ว ผมคิดว่าคงหยอกผมเล่นๆมั้งๆ ตอนนี้กำลังไปได้ดี
วันต่อมา ผมเห็นกับตาเลยคับ เดินด้วยกันจับมือกัน ญ-ญ ผู้หญิงคนที่ เธอคบกันด้วยคือเพื่อนของผมเอง ซึ่งเมื่อวานยังมาอวยพรผมอยุ่เลย สตั้นคับ ผมพยายามหาอะไรมาแย้ง แต่ความจริงก็คือความจริง สิ่งที่เจอคือเธอ 2 คนนี้เคยคบกันมาก่อนแล้วกลับมารักกัน ผมโดนหักหลังดังเปาะ ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยครับ ช็อคครับ น้ำตาไหลโดยไม่รู้ตัว ทุกๆอย่างที่ลงทุนไปสูญเปล่าคับ ตอนนี้จะคุยกับเธอก็ยังไม่กล้าเลย ทุกอย่างจบแล้ว แต่มันรวดเร็วเกินไป มันเป็นเพียงแค่ช่วงพริบตาเดียว:eek:ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลยคับ ....ทุกอย่างจบ ?

จนตอนนี้ ยังไม่หายเศร้าครับ แต่อยากจะรักต่อไป คราวนี้ไม่หวังอะไรแล้ว TwT

wpspo2499
21st January 2015, 01:57

ผมนี้ปลาตีหน้าเลย.......เสียใจด้วยครับไม่รู้จะปลอบท่านยังไง ก็สู้ต่อไปไอมดแดง

ปล.ดึกๆมีอ่ะไรให้อ่านก็สนุกดี

Eryx
21st January 2015, 05:28
ลงมาเม้นแรก ป้าบ จบ... ความคิดผมหายไปหมด

สงสัยผมจะโดนปลาตีหน้าเหมือนกัน

จำไม่ได้เลยว่าจะพิมอะไร 55555+

kewzaza2002
21st January 2015, 06:35
จงสรุปมา 7 บรรทัด

atomza07
21st January 2015, 07:29
เอาน่าท่าน เรื่องเปลี่ยนทอมให้เป็นเธอมันค่อนข้างยากอ่ะท่าน เพราะคนพวกนี้ส่วนใหญ่แทบจะไม่สนใจผู้ชายเลยในด้านคบหากันเป็นแฟนนะ แต่เป็นเพื่อนอ่ะได้อยู่ ก็ต้องทำใจกันนิดหนึ่ง

แต่ในฐานะคนทำสำเร็จแล้วล้มเหลวก็อยากจะแชร์บ้างเป็นตัวอย่าง หัวอกเดียวกัน T^T

ผมเคยมีแฟนเป็นทอมมาก่อน เพราะเธอขอผมคบ แต่ผมไม่ได้ชอบเธอหรอกฮะจนกระทั่งบอกเลิกเธอไป นานวันเข้ายิ่งคิดยิ่งเสียดาย ก็เลยกลับไปง้อ แต่สุดท้าย

เธอบอกว่าผมช้าไป แล้วเธอก็ไปหาเมียใหม่ แล้วก็ชอบตอกย้ำผมด้วยการเดินจู๋จี๋กับแฟน

เจ็บ

แต่ว่านะ จขกท. คุณได้ลองทำขนาดนี้แล้ว เมื่อไปไม่ถึงแต่ท่านก็ได้เดินมาถึงตรงนี้ ก็ถือว่าดีแล้วครับ หาคนใหม่ เผื่อมีอะไรใหม่ๆเข้ามาในชีวิตฮะ

สู้ๆฮะ

kira002
21st January 2015, 08:39
เอาวะ ได้ทำอะไรให้ใครสุด ๆ แล้ว

ถึงจะเจ็บก็เจ็บเท่ มีใครมาถามก็บอกไป

"กุรักที่ตัวเค้าโวีย ถึงเค้าจะเป็นทอมก็กะรัก เ-็งจะทำไม"

แค่นี้ละ เจ็บเท่ ยังดีกว่า คน หลงรูป จูบกระดาษ

ไม่ทำ เฮี้ยม อะไรเลย

ผมว่าคุณ เก๋า ดีไม่ปฏิเสธใจตัวเอง

แต่เจ็บไม่นานหลอก ยังเด็กอยู่เซลล์ยังดีอยู่

สู้ ๆ อยากให้คนเป็นแบบนี้เยอะ อย่าปฏิเสธใจตัวเอง

exodus
21st January 2015, 22:56
puppy love ก็เงี้ยะแหละ การคบกันตั้งแต่วัยเรียนไปจนถึงวัยกลางคน เท่าที่ทราบจากคู่รักทั้งหมด น่าจะมีไม่ถึง 20%ที่ยังคบกันอยู่

เพราะฉะนั้น มันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ คุณคือคนธรรมดาคนหนึ่ง ที่เจอเรื่องธรรมดาๆเหมือนที่หลายๆคนกำลังเจอ เจอไปแล้ว และกำลังจะได้เจอ

zzaragonzz
21st January 2015, 23:30
อยากรุ้ของขวัฐคืออะไร อิอิ