PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โหลด Crysis 3 มาเล่นเล่นลื่นตามปกติ แต่พอรุ่งเช้ากลับมาเล่นใหม่ มัน ......

kingmes
21st January 2015, 12:00
ก็ตามชื่อกระทู้แหละครับ

เมื่อคืนผมโหลด Crysis 3 มา ลงเล่นตามปกติ ปรับ High ครับ ก็เล่นตามปกติ เล่นเสร็จก็ออกเกมส์

กลับมารุ่งเช้า เข้าไปเล่น กระตุกสุดๆ เลยครับ ปรับ Low ก็แล้ว Medium ก็แล้ว ก็ยังกระตุกครับ

ใครรู้บ้าง ว่าสาเหตุมาจากอะไร ช่วยหน่อยนะครับ

Notebook

I7 GT650M 2GBDDR5 4GB

ตามนี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้า T^T

headshot deluxe
21st January 2015, 14:08
อาการนี้น่าจะเพราะเครื่องไม่ยอมสลับไปใช้การ์ดจอแยกครับ เป็นปัญหาคลาสสิกของโน้ตบุ๊ค cpu core i

ปล. ถามแต่สาเหตุ วิธีแก้ไม่เอาใช่ปะครับ

อะล้อเล่น วิธีแก้ผมไม่รู้หรอกครับเพราะผมไม่เคยใช้โน้ตบุ๊คเล่นเกม
แต่ลองหาในกูเกิ้ลเลยครับ "สลับการ์ดจอ notebook"
มีคนเจอปัญหาเดียวกันเป็นเพื่อนคุณเพียบครับ

kingmes
21st January 2015, 14:45
อาการนี้น่าจะเพราะเครื่องไม่ยอมสลับไปใช้การ์ดจอแยกครับ เป็นปัญหาคลาสสิกของโน้ตบุ๊ค cpu core i

ปล. ถามแต่สาเหตุ วิธีแก้ไม่เอาใช่ปะครับ

อะล้อเล่น วิธีแก้ผมไม่รู้หรอกครับเพราะผมไม่เคยใช้โน้ตบุ๊คเล่นเกม
แต่ลองหาในกูเกิ้ลเลยครับ "สลับการ์ดจอ notebook"
มีคนเจอปัญหาเดียวกันเป็นเพื่อนคุณเพียบครับ

แก้ได้ละครับ เป้นความสะเพร้า ของผมเอง ลืมชาร์จ แบตไว้ 55555 เกมส์มันเลยกระตุก

โน๊ตบุ๊คล Lenovo หนะครับ ตนนี้ไ่ม่มีปัญหาแล้วหละครับ