PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการตั้งค่าเสียงหน่อยคร๊าฟ (Sound Output)

iceman
22nd January 2015, 18:17
พอดีผมใช้คอม PC ต่อเข้า TV อีกเครื่องโดยใช้สาย HDMI ส่วนของคอมผมใช้ DVI เสียงเป็นสาย Aux ต่อเครื่องเสียง
เวลาแฟนผมจะดูหนังผมเปิดเป็น 2 หน้าจอ ส่วนมากจะเปิดหนังออนไลท์บนเว็บ Chrome ส่งไปที่ TV ส่วนเสียงผมตั้ง TV เป็น Default
เสียงเลยไปทางนู้นหมด

มันมีให้ตั้งค่าเสียงที่ Chrome ไหมอะครับว่าให้เสียงออกแต่ HDMI พอดีผมจะเล่นเกมในคอมด้วย อยากให้เสียงมันออกแยกกัน
หรือมี Browser ตัวไหนตั้งได้ช่วยแนะนำทีนะครับ เพราะส่วนมากแฟนผมชอบดูหนังออนไลท์บนเว็บ ไม่รู้จะตั้งยังไง :dntknw