PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โทรศัพท์โดนฝน น้ำเกาะที่หน้าจอครับ ทำไงดี

nat25486
11th July 2011, 22:44
คืออันเนื่องจากความเมามันส์ในการเตะบอลของผมเลยครับ เห็นฝนตก ยิ่งชอบ มันส์ดี พอเล่นเสร็จเท่านั้นแหละครับ

โทรศัพท์ Samsung Galaxy5 (เป็นทัชสกรีน) ของผม น้ำชุ่มเลยครับ แต่เครื่องยังติดอยู่ มีเสียงอะไรตามปกติ

เลยลองเอาผ้าเช็ดๆน้ำที่หน้าจอ แล้วลองทัชดู ก็ติดเหมือนปกติเลยครับ แต่พอปิดเึีครื่อง(กลัวช๊อต) มันเปิดเองครับ เลยถอดแบตเลย

ทีนี้กลับมาบ้านครับ ตากพัดลม เปิดฝาเครื่องดู ข้างในแห้งแล้วครับ แต่ตรงจอ มันมีหยดน้ำเกาะอยู่ในจออะครับ เป็นแถบๆเลยก็มี

แต่ไม่มีผลอะไรต่อการทัชนะครับ แตเวลาดูจอสีมันแปลกๆอะครับ เห็นเค้าบอกกันว่ารุ่นพวกนี้มันมีจอสองชั้น ผมว่าน้ำมันคงอยู่ระหว่างชั้นแรก

กับชั้นสองอะครับ -- มันเหมือนน้ำเกาะอยู่ตลอดเวลา ตอนนี้เครื่องอยู่ในถังข้าวสารครับ -- ไม่รู้จะหายเปล่า

ไม่รู้จะเอาน้ำออกยังไงดี ใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ

(ประกันซัมซุง -- ตกน้ำโมฆะ -- เจริญเถอะจ๊ะ) แล้วถ้าไปหาช่าง จะเสียประมาณเท่าไหร่อะครับ ขอบคุณครับ

14752
11th July 2011, 22:50
เอาไว้ในถังข้าวสารดูสิครับ อาจจะหายนะ...

Edit : สักคืนนึงอ่ะนะ...

lllnoahlll
12th July 2011, 01:41
ตามข้างบนครับเคยเป็นมาแล้ว ต้องถอดแบตออกด้วยนะกันช๊อต
ถ้ายังไม่แน่ใจว่าแห้งห้ามเปิดเครื่องเด็ดขาด

nat25486
12th July 2011, 16:42
ทิ้งไว้สองคืนแล้วคร้าบ ยังไม่หายเลยT-T

manU__gig
20th August 2011, 00:24
ถอดทุกส่วนออกคับ แล้วทำตามที่ข้างบนบอก

kokomi
30th August 2011, 22:00
ชัวๆก็ ส่งซ่อมครับ