PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จนปัญญครับช่วยหน่อยวิชาเคมี

teerachai212
25th January 2015, 20:12
อาจารย์ให้หาเกี่ยวกับ จุดประสงค์ หลักการ วิธีการ

จากเว็บ http://www.freepatentsonline.com/ นี้อ่ะครับ

อาจาร์เอาเป็นสินค้าที่ทำเองได้แนว OTOP อ่ะครับใครช่วยได้จะขอบคุณอย่างมาก

wormydoc
25th January 2015, 20:23
ก็แค่หางานวิจัยมาเรื่องนึงจากเว็บนั้น แล้วก็แปล จุดประสงค์ หลักการ วิธีการ ไปส่งแค่นั้นมั้ง

เช่น อันนี้ แยมถั่วเหลือง www.freepatentsonline.com/y2003/0082292.html

ก็สรุปมาว่าเค้าจะทำแยมจากถั่วเหลืองยังไง ทำไมต้องใช้ถั่วเหลือง ถั่วเหลืองช่วยอะไร ทำยังไงให้เป็นแยม ใช้เครื่องมืออะไรบ้าง ขั้นตอนการทำมีอะไรบ้าง ทำออกมาแล้วเป็นยังไง กินได้มั้ย คนชิมให้คะแนนเท่าไหร่

25th January 2015, 20:41
ก็แค่หางานวิจัยมาเรื่องนึงจากเว็บนั้น แล้วก็แปล จุดประสงค์ หลักการ วิธีการ ไปส่งแค่นั้นมั้ง

เช่น อันนี้ แยมถั่วเหลือง www.freepatentsonline.com/y2003/0082292.html

ก็สรุปมาว่าเค้าจะทำแยมจากถั่วเหลืองยังไง ทำไมต้องใช้ถั่วเหลือง ถั่วเหลืองช่วยอะไร ทำยังไงให้เป็นแยม ใช้เครื่องมืออะไรบ้าง ขั้นตอนการทำมีอะไรบ้าง ทำออกมาแล้วเป็นยังไง กินได้มั้ย คนชิมให้คะแนนเท่าไหร่

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ช่วยหน่อยน่ะครับงานส่งพน.อ่ะครับ ผมหามาวันหนึ่งจนปัญญหาจริง

แยมจากถั่วเหลืองทำยังไงครับผมตกภาษาอังกฤษ

wormydoc
25th January 2015, 20:50
ที่แนะนำไปยาวๆนั่งคือผมยังไม่ได้เปิดอ่านดูนะ แนะนำหลักการทั่วไปเฉยๆ

เปิดลิ้งนั้นแล้วโหลดไฟล์ pdf มาดู มันไม่ใช่งานวิจัย ลักษณะเหมือนเป็นรายละเอียดสิทธิบัตร

แต่ก็พอจะมีรายละเอียดที่จะเอาไปส่งครูได้อยุ่ อย่างแรกเลยเอาภาพวิธีการทำมาแปลก่อน

แล้วก็แปล abstract กับ ย่อหน้า [0004] อยากได้รายละเอียดอีกก็ต้องไล่ดูข้ออื่นๆ

ดูเอาเองนะ ฝึกไป เรียนมหาลัยแล้วจะต้องเจอแบบนี้อีกเยอะ เทอมนึงเป็นสิบเรื่อง

คงไม่ทันแล้วหละ นอนดึกแน่คืนนี้

25th January 2015, 21:03
ขอบคุณครับ หนักจริงๆเลยช่วยผมได้ก็ดีสิน่ะ 55555