PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ที่ใครจัด dying light มาแล้วมัั้งครับมารีวิวหน่อย

kengooo
27th January 2015, 09:59
พอดีผมก็อยากจัดอยู่นะแต่เกมราคาแพงไปนิด เลยยังไม่รอง เพราะอีกไม่กี่วัน evolve ก็จะมาแล้วเงินก็พอแค่ซื้อเกมเดียวถ้าซื้อ ก็ต้องจัด evolve เป็นปลายเดือนหน้าเลย :o

jackiiez
27th January 2015, 10:17
เกมออกวันที่ 30 ป่ะ มีคนได้เล่นแล้วรึ = ="

dragonslayer
27th January 2015, 10:25
เอ้าไม่ได้ปล่อยโหลดวันนี้หรอครับเห็นหน้าเว็ปสตรีมบอกววันนี้

kurolykan
27th January 2015, 10:29
ลองไปดูของ Radbrad หรือ ของ Ghostrobo ใน Youtube ดูก่อนก็ได้มั้ง พวกนั้นได้ตัวเกมบางส่วนไปลองเล่นแล้วนิ

โดยส่วนตัวจากที่ดู ก็น่าสนุกอยู่ ซอมบี้ยามดึกไล่เราได้แม้บนหลังคา ผิดกับตอนเช้าเลย แต่ถ้าสกิลวิ่งเยอะๆ ก็น่าจะพริ้วๆ สนุกอยู่ เหมือนเอา Mirror Edge ยัดลงไปในเกม Dead Island ประมาณนั้น แต่ยังไม่เห็นซอมบี้ประเภทอื่นมากนัก เห็นแค่ตัวใหญ่ถือฆ้อน กับตัวที่ออกล่าตอนดึก และซอมบี้ธรรมดาเฉยๆ ระบบคราฟและหาของดูเหมือนหาได้ง่ายอยู่ และรีไซเคิลของบางอย่างได้ แต่ด้าน Combat ดูเหมือนโดนจำกัดไปเยอะพอตัว ยังไม่เห็นอะไรเด็ดๆ แต่ถ้าสกิลมันเริ่มเยอะ ไม่รู้จะยังเป็นเกมแนว Survival อยุ่รึป่าวนะ แต่ต้นเกม จะล้มซอมบี้ตัวหนึ่งนี่ อาวุธแทบจะพังก่อนมันตายอีก

ป.ล. ใครเล่นไปไกลๆ แล้วก็อยากฟัง Review หน่อยเหมือนกัน อย่างน้อยๆ ก็เรื่องสกิลเนี้ยแหละ

kengooo
27th January 2015, 10:57
ต้องขอโทดด้วย จำวันผิดนึงว่าเมื่อวานวันที่ 27 :blush เคยเห็นรีวิวเหมือนกันแต่เท่าที่ดู อาวุท คราฟของเหมือนไม่ค่อยมีอะไรพิเศษเท่าไหร่

Eryx
27th January 2015, 11:57
เอาล่ะเริ่มรีวีวเลยนะ ตัวเกมไม่มีอะไรมาก เสียไปตั้ง 1890 ระบบการเล่นยังไม่ชัดเจน

เพราะผมได้แต่นั่งคลิกไปมาระหว่าง Store กับ Library คอยมองดูเวลาว่ามันจะปลดล็อกเมื่อไหร่ 555+

อีก 4 ช.ม. ถึงจะเล่นได้ ถ้าได้เล่นแล้วจะมาพูดคร่าวๆให้ฟังละกันนะครับ เรียกว่ารีวีวคงไม่ได้

แต่เกมนี้ค่อนข้างแปลก ปล่อยเดโม่ให้เล่นให้ลองกันอย่างเดียว พวกค่ายรีวีวเกมไม่มีค่ายไหนได้รับเกมตัวเต็มไปรีวีวแบบเต็มเกมเลย

ตรงนี้น่าสงสัยมาก คงจะกลัวอะไรบางอย่างแน่ๆ อาจจะเควสน้อยไปหรือมีแต่เควสซ้ำๆวนไปมา แผนที่เล็กไป บลาๆๆ

ที่แน่ๆต้องมีอะไรไม่ชอบมาพากลแน่ๆ ก็ถือว่ามีความอดทนครับสำหรับคนที่ยังไม่ซื้อและรอรีวีว ทำถูกแล้วครับ

kengooo
27th January 2015, 12:19
เอาล่ะเริ่มรีวีวเลยนะ ตัวเกมไม่มีอะไรมาก เสียไปตั้ง 1890 ระบบการเล่นยังไม่ชัดเจน

เพราะผมได้แต่นั่งคลิกไปมาระหว่าง Store กับ Library คอยมองดูเวลาว่ามันจะปลดล็อกเมื่อไหร่ 555+

อีก 4 ช.ม. ถึงจะเล่นได้ ถ้าได้เล่นแล้วจะมาพูดคร่าวๆให้ฟังละกันนะครับ เรียกว่ารีวีวคงไม่ได้

แต่เกมนี้ค่อนข้างแปลก ปล่อยเดโม่ให้เล่นให้ลองกันอย่างเดียว พวกค่ายรีวีวเกมไม่มีค่ายไหนได้รับเกมตัวเต็มไปรีวีวแบบเต็มเกมเลย

ตรงนี้น่าสงสัยมาก คงจะกลัวอะไรบางอย่างแน่ๆ อาจจะเควสน้อยไปหรือมีแต่เควสซ้ำๆวนไปมา แผนที่เล็กไป บลาๆๆ

ที่แน่ๆต้องมีอะไรไม่ชอบมาพากลแน่ๆ ก็ถือว่ามีความอดทนครับสำหรับคนที่ยังไม่ซื้อและรอรีวีว ทำถูกแล้วครับ

โดยส่วนตัวเกมแนวซอมบี้ออกมีทีไรอดใจไม่ไหวตลอด อยากซื้อมาเล่นมาก ๆ :o กลัวเป็นอย่างที่คุณบอกนั้นแหละเควสซํ้าๆวนไปมา

NNP9MR
27th January 2015, 12:28
ถ้าเป็นเเนว ซอมบี้ ต้องหนีเอาตัวรอด เเล้วสมมุติเป็นผู้หญิงที่ติดเชื้อให้กระหาย ก็ต้องหนีเหมือนกันสินะ โดนซอมบีรุมกัดตาย หรือโดนผู้หญิงรุมก็...จนตายก็ได้เหมือนกัน ผมก็คิดไปเรื่อยเปื่อย :o

golfzaar
27th January 2015, 12:42
นับถอยหลังอีก 3 ชั่วโมง จะได้เล่นกันแล้ว สำหรับคนที่พรี นะ

Elotickz
27th January 2015, 13:16
http://www.twitch.tv/directory/game/Dying%20Light

satornarm
27th January 2015, 13:19
เอ้าไม่ได้ปล่อยโหลดวันนี้หรอครับเห็นหน้าเว็ปสตรีมบอกววันนี้

มันเปิด Preload มาได้ 2-3 วันลละครับ

CloneCopy
27th January 2015, 14:06
ไม่ทราบว่า Pre-load ขนาดไฟล์เท่าไรครับ
ผมรอซื้อใน G2A ที่จะเริ่มเร็วๆ นี้ เหลือประมาณ 1000 เดียวเอง เห็นราคาในสตรีมไทยละ ถอดใจ
รอซื้อคีย์มารีดีมเอา
https://www.g2a.com/gamesfestival/?reflink=gamesfestivals

kengooo
27th January 2015, 15:27
มีใครโหลด dying light มาแล้วมั้งมันบอกต้องมีพื้นที่ว่าง 40 gb นิผมเห็นตัวเกมมีแค่ 16

Patarathorn
27th January 2015, 15:53
ไม่ทราบว่า Pre-load ขนาดไฟล์เท่าไรครับ
ผมรอซื้อใน G2A ที่จะเริ่มเร็วๆ นี้ เหลือประมาณ 1000 เดียวเอง เห็นราคาในสตรีมไทยละ ถอดใจ
รอซื้อคีย์มารีดีมเอา
https://www.g2a.com/gamesfestival/?reflink=gamesfestivals

ซื้อ G2A ก็ระวังๆนะครับเดี๋ยวโดนเด้งเหมือน FAR CRY 4 555555

james3000
27th January 2015, 18:48
บอกได้คำเดียวว่าโครตแดกสเปคอะคับ ไม่แน่ใจว่าเป็ฯที่ไดร์เวอร์หรืออะไรหรือเปล่า คือผมปรับต่ำสุดเฟรตเรต 30+ เอง ไม่ไหว เกมเพลลองเล่นดูบ้างแล้ว(เล่นแบบฝืนๆ) ไม่รู้ว่าพึงเริ่มเล่นหรือป่าว แต่เป็นเรื่องยากมากที่เราจะเดินไปฆ่าแหลกแบบเกมฆ่าผีเกมอื่น ฆ่ายากเอาเรื่องเลย แถมเยอะต่างหากต้องอาศัยหลบหลีกเอา ลุยไม่ไหว ถึงผมจะได้ไอเทม ของฟ้าของม่วงบ้างแล้ว การเคลื่อนไหวก็พริ้วดีคับ ผมคงบอกอะไรไม่ได้มากเพราะเล่นแล้วเสียรมมาก ผมไม่ไหว(น่าจะเป็นที่ตัวเกมนะคิดว่า รอแทพอัพเดตแก้)
ปล.เกมกินพื้นที่น้อยโครต 16.2 เอง

kengooo
27th January 2015, 21:08
บอกได้คำเดียวว่าโครตแดกสเปคอะคับ ไม่แน่ใจว่าเป็ฯที่ไดร์เวอร์หรืออะไรหรือเปล่า คือผมปรับต่ำสุดเฟรตเรต 30+ เอง ไม่ไหว เกมเพลลองเล่นดูบ้างแล้ว(เล่นแบบฝืนๆ) ไม่รู้ว่าพึงเริ่มเล่นหรือป่าว แต่เป็นเรื่องยากมากที่เราจะเดินไปฆ่าแหลกแบบเกมฆ่าผีเกมอื่น ฆ่ายากเอาเรื่องเลย แถมเยอะต่างหากต้องอาศัยหลบหลีกเอา ลุยไม่ไหว ถึงผมจะได้ไอเทม ของฟ้าของม่วงบ้างแล้ว การเคลื่อนไหวก็พริ้วดีคับ ผมคงบอกอะไรไม่ได้มากเพราะเล่นแล้วเสียรมมาก ผมไม่ไหว(น่าจะเป็นที่ตัวเกมนะคิดว่า รอแทพอัพเดตแก้)
ปล.เกมกินพื้นที่น้อยโครต 16.2 เอง

เรื่อง กิน สเปคนี้จริงๆ ครับ GTX970 ต้องปรับภาพมาเล่นกลางๆ ถึงเล่นลื่น ภาพผมว่ามันก็ธรรมดาๆ ตัวเกม 16 GB ผมคาดว่าแมปหน้าจะเล็ก เรื่องลุยซอมบี้นี้ยังไม่ค่อยรู้ เท่าไหร่เพราะสกิลยังไม่ถึงไหน โดยส่วนตัวผมว่าเหมือนเล่น dead island เลยระบบ วิ่งก็ดูธรรมดาๆ หรือผมเล่นไปยังไม่ไกล (หรือป่าว)
แต่ผมติดใจที่ว่าตัวเกมแค่ 16 GB นี้แหละ

darkperson50
28th January 2015, 22:59
กินสเปคมากครับ 555+ สเปคผม notebook msi i5-3230m , ram 8GB , GTX 660m
ปรับได้แต่ low (best performance) ลองปรับ high แล้วหน่วงมากครับ
แต่เท่าที่ดู high กับ low เล่นๆไป นี่ก็แทบไม่ต่างกันเลย ถ้าไม่สังเกตุ ปรับ low ก็ยังภาพสวย

ระบบเกมส์ ยังไม่ได้ลองอะไรมาก ทำเควสไปไม่กี่อัน
เหมือนจะไม่มี fast travel ต้องวิ่งๆทำเควส ปีนตึก
ซอมบี้ถึกมาก ไม่มีหลอดเลือด และหลอดความเหนื่อยให้ดู
เหมือนจะมีสกิลให้ขว้าง ดาวกระจายด้วย เพิ่งอัพไป
กลางคืนมืดมาก ผีโหด ต้องรีบเข้า safe zone แล้วนอน
เควสบางอันงงมาก ไปไม่ถูก
สกิล vault เจ๋งมากครับ ของสาย agility วิ่งข้ามหัวผีได้
แค่นี้ก่อน อิอิ