PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมบางเกมแล้วจอกระพริบครับ

HiSoBoY
31st January 2015, 16:48
เครื่องผมเป็น notebook นะครับ การ์ดจอจะใช้ GT 750m 2 ตัว ใช้ร่วมกัน ปกติจะเล่นเกมต้องเปิดตัว SLI ติ๊กที่maximize 3d performance ตลอดเพราะจะเล่นเกมได้ลื่นปกติ แต่ว่าช่วงที่ผ่านมานี้ ผมเล่น AS UNITY ลงอัพเดตตัว1.4 หรือตัวไหนไม่แน่ใจเหมือนกัน แล้วภาพมันกระพริบเป็นบางจุดครับ เช่นตรงที่มีแสงเงา อย่างน้ำขังตรงพื้น ตรงพื้นบางจุด แล้วก็ช่วงที่มีแสงวาวสะท้อนนะครับซึ่งอัพเดตตัวเก่าไม่มีปัญหานี้เลย ล่าสุดนี้ผมเล่น Dying light ไป ภาพจะกระพริบตั้งแต่หน้าเมนูเลยเป็นดำๆครับ กระพริบไปมา ตอนเข้าเกมก็จะกระพริบตรงที่มีแสงส่อง หรือน้ำอะไรแบบนี้ครับ ผมเลยลองปิด SLIไป ปรากฎว่าหายกระพริบครับ แต่ก็เหมือนกับใช้การ์ดจอตัวเดียวเล่น ภาพหน่วงมาก ไม่ลื่นเลย ตรงช่อง physx ผมลองปรับใช้สลับการ์ดจอทั้ง 2 ตัวแล้วก็มีค่าเท่ากันครับกระพริบเหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีว่าสาเหตุมาจากอะไรแล้วมีวิธีแก้อย่่างไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

intel_amd
4th February 2015, 18:29
จอมีปัญหาหรือปล่าวครับ ส่งซ่อมดีกว่าน่ะ

HiSoBoY
5th February 2015, 23:21
ใช่ครับผมก็ว่าจะส่งกับทางร้านเพราะมึประกันอยู่แต่สงสัยว่าทำไมเป็นเฉพาะเกม