PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ครั้งแรกของคุณคือ??? (ไร้สาระ)

devilcloud14
1st October 2011, 01:44
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ?
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ?
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ?
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ?
5.วิชาที่คุณสอบตกครั้งแรกคือ?
ึึ6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ?
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ?
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ?

หมดแล้วครับ ผมแค่อยากจะถามเล่นๆนะครับ ไม่มีอะไรมากมาย :D

Kyonman
1st October 2011, 01:48
1.ทาซาน ครับ 555

2.ไปสอบ ม.4 ไม่ทันทำไงดี???(จำได้เลย) ตอนนี้เลยต่อ ปวช. แทน

3. 3310 ครับ

4.บั๊กหัวใจไม่อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ ดูเป็น เทป VDO เลย

5.เยอะเกินจำไม่ได้ 55

6.นึกยังไงก็นึกไม่ออก เอาเป็นเพลง ชาติ เลยกัน อิอิ

7.ดราก้อนบอล

8.Intel อะไรไม่รู้ Ram 32 Mb Win 98 เล่นเกม ทาซานอย่างลื่น

berrygo60
1st October 2011, 02:05
1.จำไม่ได้หรอกนานแล้ว

2.ถ้าเป็นอันใหม่นี้ผมเป็นคนตั้งกระทู้แรกใน Main Forum

3.nokia ****

4.ยากที่จะจำ

5.คณิตศาส

6.ขอคืน ต๊ะ เพลงแรกที่ร้องเป็น ย่าบอกมา

7.ดร้าก้อนบอล

8.e7500+9400gt win xp

CrYzTeX
1st October 2011, 02:09
1.Pinball กับ Mine Sweeper
2.จำไม่ได้...ถ้าของใหม่ ก็ อยู่ในหมวด IT Problem(ปักหมุด)
3.โนเกีย อะไรนะที่เหมือนโทรศัพท์บ้านน่ะ
4.เอ่อ..Star Wars 4-5-6 (ดูไม่รู้เรื่อง)
5.วิชาที่ตก..เท่าที่จำได้ก็ศิลปะ (วาดเครื่องบินอยู่หน้าบ้านเลย...ตก!!)
6.เพลงที่ฟังครั้งแรกหรอ...ของป๋าเบิร์ด(เท่าที่จำได้)เพลงอะไรก็ไม่รู้
7.การ์ตูน...ก็ กล้วยหอมจอมซน ไง
8.เอ่อ... ก็ลายเซ็นนี่แหละเครื่องแรกเลย

โปรดอย่าลืม: เท่าที่จำได้~

Psychosis
1st October 2011, 08:06
1. NFS: Underground 1
2. น่าจะใน PicPost
3. โนเกีย จอขาวดำ ได้ใช้ต่อจากแม่
4. ปอป หวีด สยอง
5. วิชาอังกฤษ เสริม
6. เพลงของพี่ เบิร์ด อะจำไม่ได้แล้วรู้ว่าเป็นของพี่เบิร์ด
7. ชินจัง
8. ไม่รู้ครับ พี่เป็นคนทำหมด :sweat

FunkerX
1st October 2011, 08:09
1)Red Alert 2
2)ขอเกม เอิ่มม .. อะไรสักอย่าง -*-
3)จำไม่ได้ !
4)เปาบุ้นจิ้นมั้ง ฮ่า ๆ
5)ไม่เคยตกเลยครับบ ฮ่า ๆๆๆ
6)เพลงช้าง
7)ชินจังจอมแก่น
8)RAM 256 mb VGA S3pro AMD จำได้แค่นี้ -*-

bulakorn123
1st October 2011, 08:23
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ?
:answer pinball
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ?
:answer เครื่องเล่นเกมส์ ps2 ปรับกราฟฟิกได้ไหม ?
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ?
:answer nokia ขาวดำครับ
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ?
:answer จำไม่ได้
:answer ภาษาอังกฤษ
6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ?
:answer Carpenters - Yesterday Once More
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ?
:answer กระต่ายผู้โชคดีภาพขาวดำ
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ?
:answer intel pentium4 2.0Ghz ram 512 จำได้แค่นี้ครับ

FarrellPete
1st October 2011, 08:25
1.crysis warhead
2.จำไม่ได้ แต่อยู่ใน Pic post
3.โนเกีย 3310
4.บางระจัน
5.สัมคม (ไม่ได้ส่งรายงาน)
6.เพลงอะไรอ่ะ นานแล้ว จำไม่ได้
7.โดเรมอน
8.CPU Celeron /Ram 512 / VGA FX 5200 /HD 80 GB

menoskun
1st October 2011, 09:27
House Of The Dead 2
ขอเกม
Nokia 6630 (เครื่องใหญ่โพดๆ)
ผีหลอกวิญญาณหลอน (จำขึ้นใจเลยเรื่องนี้)
ึึภาษาประกิด
จำชื่อเพลงไม่ได้นานเกิน
จำไม่ได้มันเยอะ
Celeron D 2.4Ghz Ram DDr 256 VGA Onbord 128Mb

Winnejiro
1st October 2011, 10:00
สวัสดีครับทุกๆคน :)

Oh!, Okay ครับ!, ผมจะตอบเลยนะครับ :)

Donkey Kong Country 3: Dixie Kong's Double Trouble! (http://en.wikipedia.org/wiki/Donkey_Kong_Country_3:_Dixie_Kong%27s_Double_Trouble!) คือ Computer Game แรกในชีวิตที่ผมเล่นจบนะครับ

Ermmm...
ผมจำได้แค่ว่าผมแนะนำตัวครั้งแรกที่นี่นะครับ

แล้วคุณแม่ของผมเขาซื้อ Nokia 3310 ให้ผมมาละครับ

Ermmm... Ummm... ผมจำไม่ได้แล้วละครับว่า...
ผมดูภาพยนตร์เรื่องอะไรเป็นเรื่องแรกละครับ

Oh... ผมตกภาษาไทยอยู่บ่อยๆเลยละครับ

ผมชอบฟังเพลง ไม่อาจเปลี่ยนใจ ของ เจมส์ เรืองศักดิ์ ลอยชูศักดิ์
ตั้งแต่วันแรกที่ผมได้ยินเลยละครับ

และผมก็จำไม่ได้แล้วละครับว่า ผมดูการ์ตูนเรื่องใหนเป็นเรื่องแรกนะครับ

Okay ครับ!, นี้คือ OEM ของ Computer เครื่องแรกในชีวิตของผมนะครับ:

CPU: Intel Pentium (SU073) 133 MHz
RAM: 16MB EDO-66
Graphic Card: S3 Trio 64V+ (PCI) 1 MB
Mainboard: Soyo SY-5TF
HDD: IBM-H3171-A2
Sound Card: (Not Equipped)
Network Card: (Not Equipped)
Power Supply: Pro-Mac 200A (AT-200 Watt)

และตอนนี้ Computer เครื่องนี้ก็...
เป็นแบบนี้แล้วละครับ:
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=18572

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำถามนะครับ :thank

Eartheng
1st October 2011, 10:04
1.Mario ครับ 5555

2.ไม่เคยมีครับ :D

3.nokia แต่จำรุ่นไม่ได้ :o

4.Harry potter ครับ

5.สังคม

6.เพลงกล่อมครับ 55555

7.ดราก้อนบอลครับ ;)

8.ไม่รู้ครับ 555

evilman003
1st October 2011, 10:32
จำไม่ได้ครับ

Phenomenom555
1st October 2011, 10:38
เท่าที่พอจำได้ครับ

1.Tarzan (ตอนเด็กสนุกมาก)

2.ขอเกม SWAT 3

3.Nokia ขาวดำ (จำชื่อรุ่นไม่ได้)

4.น่าจะ Jame Bond 007

5.ฟิสิกส์เลยครับ

6.เพลงที่อาหม่าร้องกล่อมผมจนหลับ (เพลงจีนอะครับไม่รู้ชื่อ)

7.อาลาเร่

8. Intel Cerelon 2.3 GH Ram 64 MB Harddisk 80 GB.

ChaninKung
1st October 2011, 10:43
1.red alert 2
2.ไม่มี:nea (เพิ่งสมัครไม่มีกระทู้ที่จะตั้ง:pardon)
3.sumsung
4.จำไม่ได้แต่สยอง
5.จำไม่ได้แล้ว
6.พุ่มพวง :gamer (ครั้งแรกเลยนะนั้น :D )
7.ชินจัง .....
8. Intel Celeron D 2.8GHz Ram 256GB HDD ..... VGA GF7300
(เครื่องแรกของผมนะถ้านานก็นั้นก็ของพี่)

kidsylenser
1st October 2011, 10:44
:answer Doom

:answer จำไม่ได้จริง ๆ

:answer Motorora สีน้ำเงิน ยังมีเสาอยู่เลย 55

:answer ในโรงเหรอ เจนนี่กลางวันครับ กลางคืนค่ะ (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

:answer Business System Analysis and Design

:answer ไม่รู้อะต้องถามแม่ 555

:answer จำไม่ได้อะ เพราะช่อง 9 ฉายพร้อมกันตั้งหลายเรื่อง 555

:answer CPU Pentium 4 2.8Ghz / Ram DDR 64MB / VGA Onborad / HardDisk 40GB (อันนี้ใช้แบบจริงจัง ตัวเก่าไม่ค่อยได้ใช้ ถ้าจำไม่ผิด Celeron)

Zenchou!
1st October 2011, 11:20
Megaman X4
จำไม่ได้
ไม่ค่อยได้ใช้ครับ เลยจำไม่ได้
รู้สึกจะ Godzilla แต่จำชื่อเต็มๆไม่ได้
สังคม
จำไม่ได้
โดเรม่อน
จำไม่ได้

LoveSeeker
1st October 2011, 11:28
ฟาโรห์
เรื่องมันนานมาแล้วนะ จำไม่ได้
โนเกียร์รุ่นปาหัวหมาแตก
Saving private Ryan
อังกฤษ
Black magic women ของ Sanata
โดเรม่อน
P4 1.7 Ghz
ram 128 mb
VGA on bord
OS win ME

nodoka
1st October 2011, 11:38
-คอนทร้า ภาคแรก ขออวดหน่อยว่าที่จบไม่ใช้สูตร 30 ตัวนะเออ

-ลืมไปละ น่าจะเกี่ยวกับเกมนี่ละ

-i-mobile รุ่นไรไม่รู้ลืม

-อันนี้จำไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าเรื่องที่ดูในโรงเรื่องแรก คือ Resident Evil ภาค 2

-คณิตศาสตร์

-รู้เห็นเป็นใจ ของไฮเปอร์

-ดิจิมอน ละมั้ง

-จำไม่ได้ แต่มันเอาไว้เล่นเกมบน MS-Dos

Blitz
1st October 2011, 12:02
:answer Half-Life 1
:answer รับหา Trainer เกมทุกชนิดครับ ! (555 อนาถสุดๆ)
:answer Nokia NGage QD
:answer 7 ประจัญบาน
:answer ดนตรี - นาฏศิลป์ (เป่าขลุ่ยเพลงชาติไม่ผ่าน - -')
:answer เพลงของพี่เบิร์ดเนี่ยแหละ แต่จำไม่ได้ว่าเพลงอะไร
:answer การ์ตูนของดิสนี่ย์นี่แหละครับ = =
:answer Intel Pentium 4 2.4GHz Ram 256MB Kingston VGACard NVidia อะไรซักอย่าง 64 MB

montreepot
1st October 2011, 12:05
1.วินิ่ง 3 ครับ (แชมป์โลก)

2.หาเกมส์ Fifaf 2002 (ทุกวันนี้ ยังไม่ได้)

3.Nokia 3310(ชอบเป็นการส่วนตัว)

4.อินทรีแดง(มิตรชัย บรรชา)

5.วิทยาศาตร์

ึึ6.สมชายหัวจรดเท้า

7.โดเรม่อน

8.เครื่องนี้ละครับ

Mustas
1st October 2011, 12:10
-มาริโอ้ (มั้ง)
-ลืมละจำไม่ได้ ตั้งแต่ ไหนหว่า-*-
-โนเกีย อะไรสักอย่าง
-สตา์ร์วอ EP4
-คณิต นะสงสัย งง กับ วิทย์แล้วก็คณิตอยู่
-ไม่รู้ดิ งง -*-(เยอะเกินจนนึกไม่ออก)
-ดรากอนบอล!!!
intel P4 2.8 ghz
Ram 2 Gb
VGA 256 mb (จำไม่ได้ว่ารุ่นไร)

hackedsugus
1st October 2011, 12:10
:answer v cop 2
:answer ถ้าตั่งแต่บอร์ดเก่า ก็ ลืมไปแล้ว ^^ มันตั้งแต่ ปี 2009 หนะ
:answer Samsung T200
:answer จำไม่ได้อีกนั้นแหละ เห้อ ผมดูหนังตั่งแต่เด็ก อุอิ
:answer มันไม่รู้อะ เคยแบบ ตกพร้อมๆ กันอะนะ หลายวิชามาก
:answer เพลงชาติ
:answer น่าจะเป็น ชินจัง ฮาๆ
:answer คำถามนี้ไม่อยากตอบ แต่จะตอบให้ ละกัน T T

CPU จำไม่ได้แล้ว
RAM 256 mb
VGA nvidia geforce 5500

อ๊าก สเปคนี้ เมื่อ 9 ปีที่แล้ว แรงมาก ^^

username
1st October 2011, 12:29
space invader
จำไม่ได้
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ
ericsson GF337
jame bonds 007 ภาคลุงชอน คอนเนอร์รี่ เล่นภาคสุดท้าย
ฟิสิกส์
หัวใจมีปีก แกรนเอ็กซ์
ถ้านับไอ้มดแดง เป็นการ์ตูนก็ มดแดงวี1 ไม่นับก็โดเรมอน
80386 16mhz +-+
กระทู้ดักอายุชัดๆ:sweat

UkuleleAlone
1st October 2011, 12:35
1. เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรก
BF3 55555555555 <<<<<<<<<< โครตโม้

2.PC-DOWLOAD

3.IPAD 99 <<<<<<<<<<<< ****โม้ตามเคย

4.ทรานฟอร์เมอร์ 99 ?????? ****โม้ตามเคย

5.วิชา เพศผัมพันธ์ <<<<<<< เอาเข้าไป!!!

6.Move like Jagger <<<<<<<<<< เอาเข้าไป

7.ทะเลท็อปบี้ และ บี1บี2 <<<<<< อันนี้จริง

8.ไม่รู้เหมือนกันเพราะยังเล่นคอมไม่เป้น

NaZi_BF3
1st October 2011, 12:47
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ? มาริโอ้กับเคอบี้
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ? แนะนำตัว
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ? Nokia 3310
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ? จำได้ลางๆว่า เรื่อง อารมณ์ อาถรรพ์ อาฆาต
5.วิชาที่คุณสอบตกครั้งแรกคือ? คณิตแน่นอน
6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ? Im' Your-Jason Mar
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ? สองเรื่องอ่ะ เพราะดูพร้อมกัน อาราเล่ กับ ดราก้อนบอล
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ? SVOA จำชื่อรุ่นไม่ได้ เป็นคอมชุด ฮาดดิส 40 Gb ฮ่าๆ

1.red alert 2
2.ไม่มี:nea (เพิ่งสมัครไม่มีกระทู้ที่จะตั้ง:pardon)
3.sumsung
4.จำไม่ได้แต่สยอง
5.จำไม่ได้แล้ว
6.พุ่มพวง :gamer (ครั้งแรกเลยนะนั้น :D )
7.ชินจัง .....
8. Intel Celeron D 2.8GHz Ram 256GB HDD ..... VGA GF7300
(เครื่องแรกของผมนะถ้านานก็นั้นก็ของพี่)

แรมท่านเยอะจังครับ ว้าวว :sweat:eek:

Nemisis'
1st October 2011, 12:50
:answer Call of duty ภาคแรก

:answer ไม่เค๊ยไม่เคย ที่จะตั้ง

:answer รุ่น Nokia ขาวดำเล่นเกม งู ได้

:answer อันนี้อยากจะบอกว่า จำไม่ได้จริงๆ

:answer ว่ายน้ำ (อาย :sweat) มันไม่น่าจะตกเลย วิชานี้ :eek:

:answer Take Me Home, Country Roads :o

:answer ป็อบอาย

:answer จำไม่ได้ (แป๋ว :sweat )

-=[BlueBlood]=-
1st October 2011, 13:00
คอนทร้า บน บน ล่าง ล่าง ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา A B สตาร์ท อุ๊ย!

เข้าprofileแล้วsearchเอาก็ได้น่า

Nokia 3200 เครื่องนี้ใช้มา8ปี

น้ำเต้าหู้กับครูระเบียบมั้ง

ฟิสิกส์ ม.4 เทอมสอง กลางภาค

มั่วๆว่าเป็นเพลงของป๋าเบิร์ดสมัยละอ่อน

เซเลอร์มูน ฟันธง!

สมัยนั้นยังดูสเปคคอมไม่เป็น รู้แต่celeron M

นี่มันดักแก่ชัดๆ

speciallah
1st October 2011, 13:03
1. contra
2.ไม่เคยตั้ง
3.nokia จอขาวดำ
4.ใครจะจำได้ว้า
5.คณิตมั้ง
6.จำมะได้ แต่จำได้ว่าเป็นเพลงร็อค
7.ดราก้อนบอลมั้ง(ถ้าจำไม่ผิด)
8.จำไม่ได้ แต่เน่ามาก

diippyjas
1st October 2011, 13:06
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ? เกม ไก่ อะครับ ลืมชื่อ เล่นตั้งแต่ยังไม่เข้า รร เป็นไก่ผ่านด่านไปเยอะๆ ด่านสุดท้ายวิ่งหนีบอสตัวใหญ่ๆ
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ? บทสรุป harvest moon
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ? nokia 3310
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ? ผีกัด อย่ากัดตอบ
5.วิชาที่คุณสอบตกครั้งแรกคือ? ยังไม่เคยเล้ย
6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ? แมวเอ๋ยแมวเหมียว
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ? โดราเอม่อน
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ? เพนเทียม 4 1gb แรม fx 5500 ตอน ป2 โย่วๆ

bararasza
1st October 2011, 13:06
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ? จำไม่ได้ น่าจะเป็น Resident evill 1
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ? ถามว่าจะเลือก CPUตัวไหนดีระหว่าง AMDPhenomx6 1090t BE กับ Core i5 2500k
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ? โซนี่อิเล็กสัน รุ่นจำไม่ได้
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ? ดายฮาร์ด 4 ที่ดูในโรง อะนะ - -*
5.วิชาที่คุณสอบตกครั้งแรกคือ? สังคมและวัฒนธรรม ม.2
ึึ6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ? ชาวนากับงูเห่าของ ฟาย มุมมืดของ แมวจิระศักดิ์
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ? โดราเอมอน
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ? celelon 2.26Ghz Ram 512 HDD 80GB VGA on 32MB PSU 450W เกรียนสุดๆ เคาเตอร์1.6ยังเล่นไม่ได้เลย

pug1
1st October 2011, 13:32
1. Diablo II ครับ
2.ถ้าโพสจริงๆก็ไม่มีครับ แต่ไปคอมเม็นครั้งแรกนี่ รุ้สึกจะอญุ่ในหมวดรูปภาพอะครับ จำไม่ด้ว่าเรื่องอะไร
3. N 3310 ครับ
4.สงครามหมื่นขาภาค 2 ไม่ก็คนเหล็กถาค2นี่แหละ
5.วิทยาศาสตร์
6. แฟนจ๋า
7.เทเลทัปบี้ครับ
8. window 98 การ์ดจอ onbord รุ่นแรกๆๆๆๆๆๆๆๆ แรม 16 m จำได้แค่นี้อะครับ

hamaki
1st October 2011, 14:07
Rampage 555+
http://uc.exteenblog.com/criticalzeed/images/board/RampageThroughTime.jpg
ใครเคยมี ps 1 น่าจะเคยเล่นกัน เกมนี้เล่นกับเพื่อนฮามากๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ
จำไม่ได้แฮะ รู้สึกจะถามเรื่องเกมนี่แหละ
nokia 3310
จำไม่ได้
แคลคูลัส -.-
จำได้แต่ชาวนากับงูเห่า ก่อนหน้านั้นจำไม่ได้
พิงค์แพนเตอร์
P4 1.8
RAM 128 mb
HDD ประมาณ 20กว่าๆgb
VGA น่าจะ TNT M64 32mb

arch4d
1st October 2011, 14:17
1 .มาริโอ่
2 .แกล้งนักใช้มัย ปราบเดียวสลบเลย
3 .panasonic จอสี ที่ D2B เป็นพรีเซนเตอร์อะ ที่อยู่ทะเล จำได้เพราะผมทำตกทะเล
4 .ถ้าดูในโรงก็ ไททานิก เลย
5 .อังกฤษ 555+ ก็ผมคนไทย
6 .เพลง นอนสาหล่าหลับตาแม่สิกลอม (ภาษาอิสาน)
7 .ทอม&เจอรี่
8 .อันนี้จำไม่ได้ จำได้ตั้งแต่ แรม 16MB เครื่อง IBM สมัยโยนใส่รถแล้วยังใช้ได้ยุ

:-3
1st October 2011, 14:30
1. ตอนแรกนึกไม่ออก พอมาอ่าน #2 นึกขึ้นได้ ทาซานเหมือนกันครับ 5555

2. ขอ worm 4 mayhem

3. อะไรไม่รู้อะลืม:sweat แต่ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ใช้คุ้ม :)

4. จำไม่ได้ :sweat

5. ประวัติศาสตร์ เกลียดมัน

6. เพลงชาติ ละมั้ง :)

7. sonic ละมั้ง

8. P3 2.0 ram 512 เล่น sims1 โหลดครึ่งชั่วโมง :sweat เป็นเกมที่หรูที่สุดในเครื่องตอนนั้นละ lol

ZzAkAnimezZ
1st October 2011, 14:47
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ? = Crash Bandicoot 3
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ? = ไม่เคยตั้ง
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ? = i-Mobile 520 (ลำโพงเทพมากๆ)
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ? = มัมมี่
5.วิชาที่คุณสอบตกครั้งแรกคือ? = คณิตฯ
6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ? = โด เร มี ของ เบ๊นช์ ช่อง 3 อ่ะ
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ? = การ์ดแคปเตอร์ ซากุระ
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ? = Cpu Calaron 2.0 GHz RAM 512 MB HDD 100 GB Windows XP SP2 การ์ดจอไม่มี

titan888
1st October 2011, 14:47
ตอบ Maxpayne ครับ
ตอบ ลืม
ตอบ ยังไม่มี
Tranformer
คิดวิเคราะห์
คราม
โดราเอม่อน
ตอนนั้นดูไม่เป็น

thotsawat555
1st October 2011, 14:49
1.Virtua Cops 2
2.PC Games - Download
3.Nokia 3310
4.The Lion King มั้ง (จำไม่ค่อยได้)
5.ภาษาญี่ปุ่น
6.จักรยานสีแดง - เสก โลโซ
7.เทเลทับบี้
8.
CPU : Intel Celeron 1GHz
RAM : 128Mb
HDD : 40Gb
VGA : Nvidia Geforce 2 MX400

Rez
1st October 2011, 14:57
Limbo ครับ เพราะด่านน้อยดี
My Center
Nokia5250 http://www.nokia.com.my/NOKIA_MALAYSIA_89/Find_and_Compare/Archived_phones/Nokia_5250.jpg
Titanic
คณิตศาสตร์
My Heart will go on จากภาพยนต์เรื่อง ไททานิค
Dragon Ball
Intel celeron 1.2GHz Ram 256MB On Board

Rotten_apple
1st October 2011, 15:15
1.contra[เกมในตำนานเล่นในเครื่องตลับ]
2.จำไม่ได้อ่ะ
3.nokiaไรไม่รู้จำไม่ได้รุ่นภาพสีรุ่นแรกอ่ะ
4.ดูตั้งแต่อนุบาลละ
5.คณิตศาสตร์[จำได้แม่นเลยตอนเข้าม.1ใหม่ๆเรียนไม่รู้เรื่องเลย]
6.ช้างๆ น้องเคยเห็นช้างอ้ะป่าว~~
7.Doreamon
8.ซื้อมาจากไปรษณีอ่ะ Ram512 การ์ดจอOnboard

Doraemon:)
1st October 2011, 15:32
1.เกมที่เล่นจบเป็นครั้งแรกของคุณคือ? = Mario Neko เชื่อไหม 555
2.หัวข้อกระทู้ในโจ๊กเกอร์เกมครั้งแรกของคุณคือ? = ผมก็จำไม่ได้ แต่จำได้ว่า โพสใน Picpost หัวข้อมีเขียนว่า 1st post อ่า
3.โทรศัพท์เครื่องแรกที่คุณใช้คือ? = Nokia 5800
4.ภาพยนตร์ที่คุณดูเรื่องแรกคือ? = โอย ปวดหัวมาก
5.วิชาที่คุณสอบตกครั้งแรกคือ? = ไม่มีอะไร คณิตทุกปี
ึึ6.เพลงที่คุณฟังครั้งแรกคือ? = เพลงชาติ !!
7.การ์ตูนที่คุณดูเรื่องแรกคือ? = Doraemon ครับผม ^^
8.สเปคของคอมพิวเตอร์เครื่องแรกของคุณคือ? = ไม่รู้ว่าสเปคเท่าไหร่ แต่เล่นเกม มาริโอ้ มันส์มาก

cablenumber1
1st October 2011, 15:49
ไม่เคยจบสักเกม

ไม่รู้อะจำไม่ได้

จำไม่ได้อะ เพราะพ่อเปลี่ยนบ่อย เลยตกทอดมาเรื่อยๆ เท่าที่จำได้ก็ motorola จอสีมีเกมแข่งมอไซด์ ตัวเครื่องสีฟ้าๆ

godzilla ของ ฝรั่งอะ

บาสอะ ตกกับเพื่อน 2 คน

เพลงชาตินะจำไม่ผิด

กันดั้มวิง ใน วีดีโอ

จำไม่ได้อะ เพราะขายกินไปแล้ว

Infinity_Justice
1st October 2011, 17:57
-mario ภาค gameboy อะครับชื่ออะไรไม่รู้
-มันอยู่ในบอร์ดเก่าน่ะจำไม่ได้
-3310
-จำไม่ได้แฮะ
-ไทยครับ
- = ="
-tom and jerry มั้งครับ คิดว่านะ
-core 2 duo
nvidia 8600gt
ram 2 gb
hd 250 gb

earthcici
1st October 2011, 18:03
:answer มาริโอ้!
:answer จำไม่ได้แล้ว
:answer Nokia 1200 อันที่มีไฟฉายด้านบน รถทับไม่ยอมพังอ่ะ 55
:answer อินทรีแดงภาคโคตรพ่อมั้งครับ
:answer คณิตศาสตร์ วู้ฮู่ววว...
:answer เพลงไอ้หนังขบวนการโอเรนเจอร์นั่นน่ะ
:answer กล้วยหอมจอมซน เอ๊ะ!?หรือชินจัง
:answer จำไม่ได้แฮะ เปลี่ยนบ่อยเหลือเกินแต่ที่แน่ๆเล่นมาริโอ้ไม่กระตุกอ่ะ

RabbitsZombie
1st October 2011, 18:40
1.Resident Gunserviver ครับ
2.จำไม่ได้แฮะ
3.nokia 3310 555+
4.แม่นาคพระขโนง มั้ง
5.วิชาแรกและวิชานี้เสมอต้อง คณิตศาสตร์ ครับ
6.จำชื่อเพลงไม่ได้ แต่เป็นเพลงของ อาเสรี รุ่งสว่างอ่ะครับ
7.Saint Seiya
8.จำไม่ได้แฮะ

kennova
1st October 2011, 18:52
1.spider solitaire
2.ไม่มี(มั้ง)
3.โนเกีย อะไรไม่รู้ จำไม่ได้ จำได้แค่ว่าปาหัวหมาแตก
4.ไม่รู้ นานแล้ว
5.คณิต!!(จำได้แม่น)
ึึ6.ไม่รู้เพลงไร นานแล้ว
7.เทเลทับบี้
8.ไม่รู้
- -

~Scrubb~
1st October 2011, 21:40
1. Dokapon
2. ถามเกี่ยวกับ HM เมื่อประมาณ 4 - 5 ปีที่แล้ว
3. Nokia 3310 รุ่นปาหัวหมาแตก
4. Armageddon
5. คณิตศาสตร์
ึึ6. คาราบาว
7. ดราก้อนบอล
8. Intel P4 2.8 Ghz , Ram 1 Gb , GF 6200 256 Mb และยังใช้ถึงทุกวันนี้ - -

mycomton
1st October 2011, 21:56
:answer house of the dead
:answer ดาวน์โหลดเกมครับ
:answer จำไม่ได้แหละตอนได้มาเก่ามากจนยี่ห้อหลุด
:answer จำไม่ได้แหะ
:answer คณิตศาสตร์ครับ!!!
:answer เพลงช้างครับ
:answer เจ้าขุนทองครับ
:answer จำไม่ได้แล้วละครับ รู้ว่า ram 2gb แค่นั้นละครับ