PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครลอง Evolve แล้วบ้างครับมารีวิวหน่ยครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ

Nobunaka001
5th February 2015, 17:30
มีคำถามจะถามด้วยครับ
1.มีเซิฟเวอร์ของเอเชียรึป่าวครับ หรือ มีแค่ NA EU แล้วมันจะดีเลย์หรือแลคไหม
2.แผนที่เยอะไหมครับ
3.ตัวเกมส์ 4VS1 ใช่ไหมครับ แล้วแมต แมตนึงเนี่ยจุดประสงให้ทำอะไรเหรอครับ คือ ต่างฝ่าย ต่างฆ่ากันให้ได้มากที่สุดเหรอครับ หรือ ฝ่ายมนุษต้องหนีเหมือน L4D รึป่าวครับ แล้วฝ่ายเอเลี่ยนก็คอยสกัดกั้นเพื่อไม่ให้ไปถึงจุดหมาย
4.ถามคนที่เคยเล่น ระบบของเกมส์นี้มีจุดเด่นอะไรรึป่าวครับ ตัวเกมส์ซ้ำซากไหมครับ หรือ เล่นได้เรื่อยๆ

มีแค่4 ข้อครับที่อยากจะถามนอกนั้นคิดไม่ออก 55555

LifeStyleZ-ArT
5th February 2015, 17:36
ผมเล่น BETA ที่เขาเปิดให้ทดลองสำหรับผม ผมคิดว่ามันเล่นยังไงก้อสู้เอเลี่ยนไม่ได้อ่ะ ต้องเล่นเป็นทีมจิงๆ ความคิดเห็นส่วนตัวเกมนี้ผมคิดว่าไม่ Work ถ้ายังไงรอความคิดเห็นท่านอื่นครับ

ballskr
5th February 2015, 19:01
1.ไม่ทราบ
2.น่าจะมีหลายเเมพ
3.4v1ครับ คนต้องไล่ฆ่ามอนเตอ มอนเตอตอนเเรกจะกากมากต้องหนีคน เเล้วฟามเอาเวล จากนั้นก็ไล่ตบคน เเล้วมันก็มีแบบว่าบางทีเราต้องไปกันฐานด้วยประมาณนี้
4.ซ้ำซากครับ betaนะ ตัวเต็มอาจมีโหมดอื่นอีก

บอกตรงๆโหมดที่มันให้เล่นตอนเบต้าน่าเบื่อมาก วิ่งๆไล่หามอนเตออยู่15นาทีกว่าจะตามมันจนเจอตอนนั้นมันก็ฟามจนโหด ไล่ตบเราแปปเดียวหมดทีม สรุปที่ตูวิ่งหามาต้องนาน โดนมอนตบไม่ถึง3นาทีตายหมดทีม จบเกมส์
เล่นคนเดียวถ้าไม่ใช่เพื่อนกันเเล้วเล่นเป็นทีม บอกเลยไม่หนุกหรอกครับ

TrilblaZer
5th February 2015, 19:30
ไปลองตอน BETA มาบอกเลยถ้าเล่นฝั่งคนไม่มีเพื่อนเล่นด้วยนี้น่าเบื่อมากๆครับ ส่วนฝั่งสัตว์ประหลาด คหสต.นะ ฆ่าคนได้นี้สะใจสุดๆ555 แบบเข้าใจเลยว่าสัตว์ประหลาดในหนังไล่กระทืบคนมันรู้สึกยังไง:o:o แต่เกมนี้เล่นไปนานๆแล้วจะเบื่อครับ

Lamous
5th February 2015, 19:52
beta ที่ผ่านมามีความรู้สึกจะร้างเหมือน titanfall เลยแหะ เล่นนานๆแล้วเบื่อ(ผมเล่นกับเพื่อนแค่2คนมั้งเลยดูไม่ครืนเครง :p)
ก็เหมือนท่านอื่นๆอะครับรอดูเกมเต็มออกก่อนดีกว่า เพราะพึ่งเบต้าเองโหมดยังน้อย
*เกมนี้ถ้าไม่มีเพื่อนเล่นด้วยจะไม่สนุกเลยนะครับ ถ้าหาเพื่อนเล่นด้วยไม่ได้ผมว่าจัดเกมอื่นดีกว่า (ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ)

massmello
5th February 2015, 20:04
ตอบนะครับ
1.ไม่มีครับ และ ไม่แลคไม่ดีเลย์ด้วยในตอนที่ผมเล่น ปิ้งอยู่ที่ 60+120 ไม่ดีเลย์ แต่ถ้าอยู่ช่วง 200+ จะเห็นอาการวาปนิดหน่อย (ผมใช้เน็ต 15M 3ฺฺbb)
2.เยอะนะสำหรับผม และจะมีอัปเดทมาอีกในอนาคต
3.ครับตัวเกมส์เป็น 4v1 เอาเข้าใจง่ายๆนะครับ มีสองภารกิจหลักๆ คือ เป็นมนุษย์ก็ล่ามอน เป็นมอนก็ทำลายคอร์และล่ามนุษย์ จะมีโหมดการเล่นอีกมากมายในอนาคต
4.เล่นแรกไม่ซ้ำซากหรอกครับแต่หลังๆ อาวุทจะตั้นรอดัพเดท dlc แต่จุดเด่นของเกมส์นี้สำหรับมนุษย์คือได้ทดสอบความเป็นทีมสามารถเล่นสนุกไปกับเพื่อนๆ ได้แล้วรอลุ้นว่า
ตานี้จะเจอตัวอะใร คนเล่นจะเก่งหรือเปล่า มันจะทำให้ตื่นเต้นในระดับนึ่ง สวนคนเล่นทางมอน ก็ได้สนุกกับการล่าสัตว์ ซ่อนตัวหรือไล่ฆ่าผู้เล่น ตามความสนุกของตัวเอง

สุดท้ายอยากบอกว่า หาเพือนให้ครบ 5คนแล้วค่อยซื้อครับ ซื้อมาเล่นกันเองดีที่สุด ไม่มีเครียดกับการเล่นเกมส์ Enjoy กับเพือนๆ เล่นสู้กันเองดีกว่าครับเกมส์นี้
ถ้าคุณซื้อแล้วมาเล่นคนเดียว คุณเล่นแค่วันสองวันก็เบื่อแล้วครับ พูดง่ายๆหาเพื่อนเล่นก่อนครับค่อยซื้อ ไปเล่น L4D โหมด VS รอไปก่อนก็ได้ครับ

Nobunaka001
6th February 2015, 19:06
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่มารีวิวให้ฟัง ผมก็่ลืมไปว่ามาโพสถามไว้ต้องขอโทษด้วยครับ มีกัน2คนเองครับ ผมกับเพื่อน แต่ตอนผมไปจัดเจ้า Dying Light แทนล้ะครับเห็นเกมส์เพลแล้วเข้าตาเลยเพราะผมชอบแนว Free Running ด้วย ส่วน Evolve ผมว่าผมคงรอก่อนดีกว่าแต่ผมจัดแน่นอน ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านมากครับผม