PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอม Restart เอง ช่วยหน่อยครับ เซ็งมาก(ปัญหาระดับชาติ)

xxxlnwjung1
1st October 2011, 09:48
ใครพอมีวิธีแก้บอกหน่อยนะครับ เอาทุกวิธีเลย แต่ในกรณีของผมไม่น่าจะเกี่ยวกับ ไวรัสหรือคอมเก่า เพราะอายุ 5 เดือนเท่านั้น ช่วยด้วย!!!!ช่วยด้วย!!!ช่วยด้วย!!!!

ก่อนหน้านี้ลงโปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับถึง Restart เอง แล้วลอง Scan Virus หรือยังครับ?
ไม่ได้ลงครับ มีลงเกมแต่ลบออกแล้ว ส่วนไวรัสลองดูแล้วไม่มีครับ มีแต่ไปลบโปรแกรมพวก Adobe ออกนะครับ
ผมลบพวก Flash,Dreamweaver อะไรพวกนี้แหละครับลบไปหลายตัวเลย

catroon2000
1st October 2011, 10:14
ใครพอมีวิธีแก้บอกหน่อยนะครับ เอาทุกวิธีเลย แต่ในกรณีของผมไม่น่าจะเกี่ยวกับ ไวรัสหรือคอมเก่า เพราะอายุ 5 เดือนเท่านั้น ช่วยด้วย!!!!ช่วยด้วย!!!ช่วยด้วย!!!!ก่อนหน้านี้ลงโปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับถึง Restart เอง แล้วลอง Scan Virus หรือยังครับ?

xxxlnwjung1
1st October 2011, 10:48
ส่วนวิธี Automatic Restart ไม่ต้องเอามานะครับลองแล้ว แต่ไม่หาย
ใช้ system recover ก็ไม่ได้อ่ะครับไม่มีแผ่นวินโดว์

catroon2000
1st October 2011, 11:08
ส่วนวิธี Automatic Restart ไม่ต้องเอามานะครับลองแล้ว แต่ไม่หาย
ใช้ system recover ก็ไม่ได้อ่ะครับไม่มีแผ่นวินโดว์อืม...แล้วก่อนหน้านี้ได้ลงโปรแกรมอะไรไหมครับ ที่ลงแล้วถึงเป็น?

potza543
1st October 2011, 17:50
แล้วคอมดับตอนทำอะไรมั่งอะครับ
ความน่าจะเป้น
-เว้อซับพาย ร้อนไปป่าว อาจตังตอมชิดกำแพงหรือ ไม่มีที่ให้ลมผ่านเข้าออก /เพระคอมผมเคยเป็นตอนที่ผมตั้งเคศชิดมุมอยู่ในซอกเลย แล้วเล่นเกมแรงๆคอมก้ดับแล้วรีเอง อยากรู้ลองถอดฟาคอมแล้วเล่นดู
ผมว่าน่าจะเป็นที่พวกนี้ลงดูก่อน

chikuva
1st October 2011, 20:34
มันรีตอนไหน เปิดใว้เฉยๆมันรีไหม รีตอนเปิดโปรแกรมอะไรบ้าง

[Option Gamer]
2nd October 2011, 06:23
ผมเคยมีแต่อาการดับไม่ทราบสาเหตุ ของโน๊ตบุ๊คนะครับ
เวลาลงวินโดว์เองเป็นบ่อยมากเสียอารมณ์กันเลยทีเดียว
มารู้อีกทีลองเปิดถาดไส่แผ่นแล้วเปิดแอร์= =
แค่นั้นล่ะลงเสร็จเลย ยากลำบากมากมายเลยจ้า(เปลืองไฟ)

gun-gun
2nd October 2011, 14:55
ซัพพลายหรือป่าวครับ

redfoottttt
2nd October 2011, 15:08
ใครพอมีวิธีแก้บอกหน่อยนะครับ เอาทุกวิธีเลย แต่ในกรณีของผมไม่น่าจะเกี่ยวกับ ไวรัสหรือคอมเก่า เพราะอายุ 5 เดือนเท่านั้น ช่วยด้วย!!!!ช่วยด้วย!!!ช่วยด้วย!!!!

ไม่ได้ลงครับ มีลงเกมแต่ลบออกแล้ว ส่วนไวรัสลองดูแล้วไม่มีครับ มีแต่ไปลบโปรแกรมพวก Adobe ออกนะครับ
ผมลบพวก Flash,Dreamweaver อะไรพวกนี้แหละครับลบไปหลายตัวเลย

ถ้าเป็น Win7 ละก็ อัพเดทเป็น SP1 ด่วนๆเลยครับ ถ้าอัพแล้วยังเป็นอยู่่ ก็ค่อยว่ากันอีกทีง่ะ

DUST
2nd October 2011, 15:09
ไม่เกี่ยวกับคอมเก่าคอมใหม่อ่ะครับ ไวรัสมันมาได้ตลอดอ่ะ

Hoster
3rd October 2011, 05:54
ไวรัส ไม่เกี่ยวกับ เครื่องใหม่เครื่องเก่านะครับ ถ้าใช้งานโดยที่ไม่มีการป้องกันหรือไม่รู้วิธีป้องกัน

ก็อาจติดไวรัสได้หมด

ขอถามหน่อยนะครับ ว่าคอมเนี้ย ประกอบเอง หรือ ร้านประกอบให้ครับ