PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ส่งของผิด

bube
9th February 2015, 02:14
ืคือผมส่งของกลับต่างจังหวัดไปให้ญาติ แต่ผมใส่ที่อยู่ผิด จะให้ทางไปรษณีย์ระงับการส่งได้ไหม พึ่งส่งไปเมื่อวาน ส่งแบบธรรมดา
มีวิธีแก้ไขยังใงได้บ้างครับ

Mokocchi
9th February 2015, 05:18
หาเบอร์โทรของไปรษณีย์ปลายทาง แล้วลองโทรแจ้งดูค่ะ

m10621
9th February 2015, 10:47
กรณีของผมพึ่งเกิดขึ้นเมื่อประมาณ...ต้นเดือนธันวาคมปีที่แล้ว

ผมไม่แน่ใจว่าที่อยู่ถูกต้องมั้ย ผมไปที่ไปรษณีย์ที่เราฝากส่งเลยครับ เอาใบส่ง ems ไปด้วย

แล้วเข้าไปถามที่แผนกเขาจัดส่งพัสดุเลยครับ(ถามข้างหน้าแล้วเขาไม่แน่ใจ)

แล้วพนักงานในนั้นให้ไปหาที่หัวหน้าแผนก แล้วเขาจะจัดการติดต่อกันเองครับ รอไม่ถึง 10 นาที ก็เรียบร้อยครับ