PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย

Cantaloupe
11th July 2011, 23:19
ปัญหาของการแอบรัก แน่นอนเลยปัญหานี้พบบ่อยมั่กๆแต่ผมขออนุญาติสื่อเป็นคลิป

ปญอ. ๆ ของผมละกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ilHHydjUObc

ตอนแรกว่าจะทำเศร้าๆแต่ไปๆมาๆมันคือไรไม่รู้ :p

ป.ล.ตามคลิปเลยนะครับ

ballba
11th July 2011, 23:30
เป็นกำลังใจคนไม่กล้า ทั้งหลายครับ ฮ่าๆ

เขาไม่รู้ อย่าโทษ เขาเลยครับ ก็เขาไม่ใช่พระเจ้าที่จะตรัสรู้ได้

ถ้าเราไม่บอกกับเขาตรงๆ ..

ผมคิดว่า

เกิดมาทั้งทีชีวิตนี้ แม้จะชอบเพื่อนก็ขอให้บอกไป

ไม่ว่า ผลจะเป็นยังไงก็ตาม

ดีกว่าไม่มีโอกาสที่จะได้บอกอีกเลย

มีหลายคน ที่เสียดาย กับการที่ไม่ได้บอกรักกับคนที่ชอบ

แต่ก็มีหลายคน ที่ยังทำตัวเหมือนเดิม แม้จะเคยเสียคนชอบมาก่อนแล้วก็ตาม

Ramones
13th July 2011, 06:40
"กลายเป็นคนฝันใผ่อยู่ใกล้ๆเธอ กลายเป็นคนที่รอเก้อเหมือนหนังส­ือที่เธอไม่อ่าน"
ถ้าคิดที่จะรักเพื่อนก็ต้องยอมเสียเพื่อน TT

sora
13th July 2011, 22:39
ก็คงได้แต่ให้กำลังใจให้กล้าบอกละครับ
ผมก็เป็นเหมือนคุณแต่บอกไปแล้วแล้วเค้าก็เปลี่ยนไปแต่ออกแบบสนิดขึ้นเหมือนเพื่อน(ละมั่ง?)
ขอให้คุณกล้านะครับและก็ให้เขาก็คิดเหมือนคุณ :)

Biea92
16th July 2011, 16:35
ชอบก็บอกไปเลยครับ ผมยังเคยบอกรุ่นพี่ที่สนิทกันเลยว่าชอบพี่เค้ามาก อยากให้พี่เป็นแฟน
หึหึ..เค้าบอกกลับมาว่าคิดกะเราแค่น้องชายที่แสนดี..
:(ดีแล้วที่บอกไป..สบายใจครับ ถ้าเค้าไม่เล่นด้วยก็บอกเค้าไปว่าพูดเล่น ;)

nomember
16th July 2011, 23:47
ชอบก็บอกไปเลยครับ ผมยังเคยบอกรุ่นพี่ที่สนิทกันเลยว่าชอบพี่เค้ามาก อยากให้พี่เป็นแฟน
หึหึ..เค้าบอกกลับมาว่าคิดกะเราแค่น้องชายที่แสนดี..
:(ดีแล้วที่บอกไป..สบายใจครับ ถ้าเค้าไม่เล่นด้วยก็บอกเค้าไปว่าพูดเล่น ;) เดี๋ยวลองเอาวิธีนี่ไปใช้ดูละคับ

pyrata
17th July 2011, 12:59
การตัดสินใจมันอยู่ที่คุณครับ ว่าคุณควรจะบอกเค้าไปดีมั้ย เพราะถ้าเกิดเค้าคิดกับคุณแค่เพื่อน คุณก็จะมองหน้าเค้าไม่ติดอีกเลย แต่มันจะดีมั้ยครับ ถ้าคุณได้ลองบอกไป บางทีมันอาจจะสมหวังก็ได้ และมันก็ดีกว่าการมาเศร้าอยู่แบบนี้ จริงมั้ยครับ

kumon2006
18th July 2011, 07:13
ถ้าน้องกล้าเสี่ยงนะ บอกไปเลยครับ ตัวพี่ก็เคยแล้วเขาก็ชอบพี่ด้วยซะงั้น- -* ถ้าไม่ได้ก็จะมองหน้ากันไม่ติดเสียแค่นี้แหละครับ พูดแค่นี้อะน้องคงคิดไรได้บ้างแล้วนะครับว่าควรทำยังไง ^^