PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอบ่นๆหน่อย เกี่ยวกับ dota2

bassurachar
10th February 2015, 23:50
คือปกติ แต่ละวัน ผมเล่น MMR ตลอด เล่นคนเดียว (เพราะไม่มีเพื่อน และไม่อยากเจอคนไทย) แต่เชื่อไหมครับว่า 1-2วันมานี้ ผมแพ้มาทุกเกมส์เลย จาก MMR 45xx เหลือ 41xx ละ ไม่รู้เป็นหอกอะไร แพ้ตลอดเลย ไม่มีชนะ ผมเล่นsupport ทั้งหวาด ทั้งdeward ซื้อ warp babysit ทั้ง gank ด้วย พูดง่ายๆ เงินทั้งหมดที่ได้มา ลงทุนไปกับ ซื้อ ward และทุกๆเกมส์ผมเจอแต่พวก เล่นกันโง่ๆ mid fail carry feed รึไม่ ทีมก็ไม่มี carry สักตัว ทีม out เกมทีจะชนะ ก็เสือกแพ้สะงั้น

มะกี้ผมเล่นไปล่าสุดสดๆร้อนๆ ทีมผม ไม่มีคนเลือก carry สักคน top win btm win แต่ mid fail (invok) แรกๆก็สู้ได้ 20-7 พอช่วงหลังๆ มันเกิด ทีมทำไรไม่ได้เลยครับ
แบบว่า ผมโมโหมากเลยครับ ทำไมเล่นวันนี้ไม่มีชนะสักตาเลยจริงๆ เจอแต่พวกเดิมๆ ไม่รู้ขึ้น 4k mmr ได้ไง

ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง แต่ยังดีกว่า HON ตรงที่ว่า ผมเคยเล่น sup หวาดทั้งเกมส์ แล้ว คนในทีมมาบอกว่า ผมไม่มีไอเทม แล้วมาด่า support noob มันกวนติงจริงๆ

L4ST7T4ND
10th February 2015, 23:52
มาลองเล่นกับผมสักเกมไหม เราแนวเดียวกัน ถ้าผม Noob ยังไงก็ไม่ต้องเล่นด้วยก็ได้

ตอนนี้เลย : )

L4ST7T4ND
10th February 2015, 23:53
ทำใจอย่างเดียวกับ หรือไม่ก็หาวิธีให้ MMR ตัวเอง 4500++
ช่วงนี้จะปลอด player แนวที่จขกทบ่นๆแล้วครับ

( คนในบอรดนี้มี MMR 5300 ด้วยครับ )

GAIA
11th February 2015, 02:30
Europe/US Server = Toxic server toxic player
SEA SERVER = Toxic server Toxic player x20

bassurachar
11th February 2015, 21:35
ขอบ่นเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ จาก 41xx ตอนนี้ใกล้จะ 39xx ลด ****แพ้ทุกเกมส์ ไม่รู้เป็นบ้าไร เจอแต่ mid fail mid fail mid fail เซง

BackKoMz-
11th February 2015, 22:58
ตั้งสติหรือเก็บไว้เล่นวันหลังก็ได้มั้ง แหะๆๆ

kengooo
12th February 2015, 13:53
ไม่ได้จะด่าหรอกนะครับ เล่นเกมอ่ะทำใจมั้ง แพ้ชนะเล่นระดับไหน ก็คล้ายๆ กันแหละครับคนที่มาเล่าทุกคนมักจะอวยให้ตัวเองหมด แหละ ครับ :cool: ถ้าคุณมีดีจริงเดียวก็กลับขึ้นไปได้เอง

BoRing
12th February 2015, 22:25
ผมว่า จขกท ต้องเก่งอยู่แล้วล่ะตั้ง 4500 จขกท ลองเปลี่ยนแนวดูครับในตาที่มีแต่คนซัพ ลองมาแครี่บ้าง
ตัวผมเองมีแต่ MMR ปาร์ตี้ 3500 เอง ไม่กล้าเล่นคนเดียว ถ้าเล่นคนเดียวคงเล่นออลพิคปกติ แล้วเกรียนใส่คนอื่น(ฮา)

Zenesta
12th February 2015, 23:02
ไม่แปลกครับผมก็เป็นคือแบบเล่นดีแล้วทุกอย่าง (อันนี้เรืองจริง) ก็ยังแพ้เพราะทีม ทีมเล่น 5 คน เหมือนไม่ใช่คน - -

NecroxS
12th February 2015, 23:56
ผมก็จาก Solo 4200+ เหลือ 3900+ โคตรเซ็งครับ ช่วงนี้ผมใช้วิธีลดเลิก ranked ละมาเล่น pub ไปก่อน พอทำใจได้ฝีมือขึ้นสักนิดก็จะกลับไปอัพ

bassurachar
13th February 2015, 00:00
ตอนนี้ ผมกำลังจะ 38xx ละครับ เชื่อไหมครับ วันนี้ แพ้ทั้งวัน(อีกละ) แต่วันนี้ เจอแต่ mid fail mid fail เซงโคตร บอกอย่างดี i mid ty เล่นอย่างกับ.... มีหวาดให้2 ทาง แต่ไม่ดูเลย ไม่รุ้จะหวาดไว้ทำไมเนี่ย ถ้าไม่ดู เฮ้อเซงครับ

FANG
13th February 2015, 00:16
เล่นแบบๆขำสิคับ ผมเล่นเดียวนี้แบบขำๆละ เล่นแต่ตัว techies วางboom แล้วรอลุ้นว่ามีใครจะมาเยียบไหม พอระเบิดนั่งขำคนเดียว สบายใจดี

พยายามอย่า จริงจัง gaming มากเกินไปคับ ถ้าจริงจังเกิน แล้วเราจะเล่นเกมมันสนุกไหมละคับ

SickmyDuck
13th February 2015, 13:21
คุณก็เลือกแครี่เล่นเองซิครับ หรือว่ารู้ตัวเองว่านู้บเลยไม่กล้าหยิบแครี่มาเล่น แล้วทำซึนไปเลือกซัพจะได้มีข้ออ้างด่าแครี่เวลาแพ้

ผมเจอบ่อยนะ พวกคนเล่นซัพแบบที่คิดว่าตัวเองทำโคตรดีแล้วโทษแครี่ว่าทำไมเล่นกาก แต่จริงๆแล้วไม่ได้ช่วยสนับสนุนเลนด้วยซ้ำ ปล่อยอีกฝ่ายยำใหญ่จนลาสต์ครีปไม่ได้ หรือไม่งั้นก็สนใจแค่เลนเดียวที่เล่นง่ายๆแล้วไม่ช่วยเลนโซโล

หรือบ้าgankพวกหมูเลนอ่อนๆ แต่ปล่อยแครี่coreอีกฝ่ายฟาร์มสบายๆ

อย่างนี้เป็นต้น