PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนสนิทๆจู่ๆก็ไม่แคร์กันซะงั้น ( บ่น )

L4ST7T4ND
11th February 2015, 01:21
คือผมไม่ใช่เกย์นะครับ เดี๋ยวจะมีคนมาแซวจากชื่อกระทู้ ฮ่าๆ

คือคนนี้เป็นหนึ่งในเพื่อนสนิทของผมครับ ( ตอนนี้เรียนอยู่คนละที่ครับ นี้เป็นเพื่อนมปลาย ไม่เจอกันยอยู่แล้วครับ )
ตลอดช่วงเวลาที่ผ่านมาเราสนิทกันครับ คุยกันทุกเรื่อง
เราถูกคอกัน เรื่องเกมเมื่อก่อนเล่นด้วยกันตลอดเลยครับ
หื่นก็หื่นเหมือนกัน การเมืองก็จุดยืนเหมือนกัน ทัศนความคิดคล้ายกัน
เค้ามักปรึกษาผมเรื่องที่เค้าไม่เคยบอกเพื่อนคนไหน เราก็คุยเรื่องส่วนตัวกันตลอด
มันเป็นคนไม่สนใจใครมากๆครับ โลกส่วนตัวสูง ค่อนข้างติดแฟน เพื่อนไม่เยอะ

แต่พักหลังๆก็เริ่มเปลี่ยนไป ผมถามไรไปก็ไม่ค่อยตอบ ตอบกลับเฉยๆชาๆ ชัดเจนมากครับ ( ทั้งที่เมื่อก่อนด่ากันเฮฮาตลอด )
จากที่เป็นคนเชิงเยอะอยู่แล้ว นี่ยิ่งเชิงเลยครับ ผมพยายามก็แล้วครับ
บวกกับพักหลังเริ่มรู้สึกว่าเค้าไม่ค่อยจริงใจเลยด้วยครับ

ผมก็เสียใจนะครับ ( ความสัมพันธแบบเพื่อนนะครับ มิตรภาพ อย่าคิดลึก )
ผมยังไม่ทำไรเลย มีไรก็มาคุยก็ นี่ก็ปฏิเสธมิตรภาพกันซะดื้อๆ

นี่่ผมก็ว่าจะปล่อยละครับ ถ เลิกคบไปก็ได้ ผมพอดีกว่า เพราะเพื่อนสนิทผมก็มีอีก สนิทกว่านี้ก็มี ( แต่ผมก็แคร์และจริงใจกับเพื่อนทุกคนครับ )
เค้าไม่เห็นจะแคร์ความรู้สึกกัน ผมก็ไม่รู้จะพยายามไปทำไม

ก็ประมาณนี้ล่ะครับ

ใครเคยมีปัญหาเรื่องเพื่อนราวๆนี้ก็มาแชร์กันได้นะครับ :music

ohoza0693
11th February 2015, 02:33
แบบนี้เปล่าคับเหมือนในเพลง

https://www.youtube.com/watch?v=Yfc3UQZGtIo

Mcarmy
11th February 2015, 06:03
เพื่อนเยอะก็งี้ ให้ความสำคัญได้ไม่เท่ากันหมด จะแคร์อะไรมาก

ซักวันพอทำงานก็แยกจากกันอยู่ดี