PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เรื่องโฟลเดอร์ Baidu สร้างเองใน My Document

ChainSkreamz
11th February 2015, 11:22
ตามหัวข้อครับ

โฟลเดอร์ Baidu มันสร้างขึ้นมาเองใน My Documents ครับ (ขออภัยไม่มีรูป)

ผมไม่เคยเผลอ กดติดตั้ง โปรแกรมของพวกตระกูลนี้เลยนะครับ แต่มันมาได้ยังไงก็ไม่รู้
ลบไปแล้ว สัก 2-3 วันงี้ มาอีกละ
ในโฟลเดอร์ คลิกเข้าไปมี common/I18N/conf ตามนี้ครับ
เท่าที่ใช้งานมา ก็เหมือนไม่มีปัญหาอะไร แต่ลบไปแล้วโผล่มาเรื่อยๆแบบนี้มันน่ารำคาญอะครับ

อยากทราบสาเหตุครับว่ามาได้ไง แล้วลบมันออกถาวรได้ไหม

Zidane
11th February 2015, 11:37
ลองหาโหลดโปรแกรมชื่อ BaiduRemover มาดูครับ น่าจะหายนะ

macza999
11th February 2015, 11:42
ลงวินโดใหม่ครับ ทางเดียวที่จะช่วยคุณได้ ยิ่งใช้คอมทำธุรกรรมการเงินแล้วด้วย แนะนำอย่างยิ่ง

jo2014
12th February 2015, 15:07
ช่างคอมบางคนมันก็ช่างกะไรนะ ชอบลง Baidu และญาติๆมันมาให้ลูกค้าจัง
แล้วปัญหาก็ตามมา เจอมาหลายๆละ ......มันดีจริงคงไม่แอบแฝงซ่อนตัวมากับโปรแกรมอื่นหรอก
อยากบอก ติ่งBaidu ...ให้คิดดีๆ 555+

แหมๆ เวลาลบมัน มีทำหน้าเศร้าก่อนไป ด้วยนะ :o

ลบพวกนี้ หาพวก Your Unin-staller มาลบให้หมดจด

อย่าง จกท มันมาสร้างโฟลเดอร์แปลกๆ ไม่ไหว ก็ลงวินใหม่

ไม่แน่มันอาจแอบจ้องเราอยู่ :eek:

ChainSkreamz
12th February 2015, 16:15
ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ ตอนนี้ลงวินโดวใหม่แล้ว น่าจะโอเคแล้วครับ