PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนกระชากโลโก้ครับ

dffb7iya1234
13th February 2015, 23:47
เรื่องมีอยู่ว่าผมกลับบ้านกับเพื่อนตามปกติเหมือนทุกๆวันพอขึ้นสะพานลอย
ก็มี นักเรียน รร. หนึ่ง มันมากัน 2 คน ผมก็ 2 คน อยู่ดีๆไอ้ดำมันก็มาค้นตัวผม
แล้วจับโลโก้ผม มันบอกว่า"ขอดิ" ผมก็บอกว่าไม่ได้ แล้วมันก็กระชากไปเลย

ประเด็นคือผมไม่เข้าใจมันเอาไป เพื่อ?

พวกท่านจะทำยังไงครับถ้าเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น

pkill1994
13th February 2015, 23:51
http://www.focusst.org/forum/attachments/focus-st-discussions/57414d1405306494-so-wife-just-asked-me-something-crazy-what_meme.jpg

bigrst
14th February 2015, 00:29
มันเอาไปอวดพวกแหละครับว่ามันเจ๋ง มันเก่ง คงเป็นโรงเรียนคู่อริของท่านก็เป็นได้:yes ตอนผมอยู่ม.ปลายเพื่อนผมก็เคยโดนนะแบบนี้ วัยกำลังคะนอง:p:p

ChaDcHaN
14th February 2015, 00:35
วัยกำลังเห่อครับ

Kellidev
14th February 2015, 15:40
โลโก้ที่ว่านี่หมายถึงตราโรงเรียยนรึเปล่าครับ เมื่อก่อนมันเรื่องฮิตกันในหมู่พวกเด็กแกงค์ พวกนักเลงไรพวกนี้
เอาไปสะสมเหมือนถ้วยรางวัล

ปล.ไม่น่าเชื่อว่ายังมีพวกที่มีความคิดแบบนี้หลงเหลืออยู่

dffb7iya1234
14th February 2015, 18:15
โลโก้ที่ว่านี่หมายถึงตราโรงเรียยนรึเปล่าครับ เมื่อก่อนมันเรื่องฮิตกันในหมู่พวกเด็กแกงค์ พวกนักเลงไรพวกนี้
เอาไปสะสมเหมือนถ้วยรางวัล

ปล.ไม่น่าเชื่อว่ายังมีพวกที่มีความคิดแบบนี้หลงเหลืออยู่

ใช่ครับโลโก้ รร.

gamespore
14th February 2015, 18:55
เอาไปเป็นของสะสมครับ พวกมันจะชอบเอา โลโก้โรงเรียน กับ แหวนรุ่น

icehayha
14th February 2015, 19:04
มันเอาไป แทะกินตอนแก่ ครับ 55555

jamesrogin
14th February 2015, 19:15
โชคดีกว่าผมนะ ตอนผมอยู่ม.ต้นพวกผมเดินผ่านแก๊งค์มันหน้าบิ๊กซียังไม่มีอะไร เดินข้ามสะพานลอยมาอีกฝั่งปุ๊ปอยู่ดีๆหมัดที่ไหนไม่รู้เข้าเต็มๆกระโหลกขวา พอหันไป****กระโดดชกเลย ผมถามมันว่า ต่อยกูทำไม มันบอกเพื่อน***มองหน้ากู กลุ่มผมประมาณ 7 คน มันมากัน 3 คน กลุ่มผมกำลังจะชกมันแล้ว แต่ พวกมันเป็นโขยงอีกฝั่งจ้องเขม็งมาเลย กลุ่มผมเลยเรียกแท็กซี่กลับเลย

Zaraki Kempaji
14th February 2015, 19:24
ให้ผมเดาคุณเป็นเด็กในเมืองสินะ เห็นแต่ในเมืองมีเรื่องแบบนี้บ่อย

บอกครูไปเลยครับ เรื่องแบบนี้ ถือว่าเป็นอันตรายต่อนักเรียน ถ้าครูยังนิ่งเฉย PANTIP อีจ่า และ อีเจี้ยบ โนวิท ช่วยคุณได้

geforce9500
14th February 2015, 19:53
ถ้าเป็นรุ่นผมนี้คงได้เลือดกันมั่งล่ะคับ (อดีตอาชีวะ)

CanDiiZ
14th February 2015, 19:57
ให้ผมเดาคุณเป็นเด็กในเมืองสินะ เห็นแต่ในเมืองมีเรื่องแบบนี้บ่อย

บอกครูไปเลยครับ เรื่องแบบนี้ ถือว่าเป็นอันตรายต่อนักเรียน ถ้าครูยังนิ่งเฉย PANTIP อีจ่า และ อีเจี้ยบ โนวิท ช่วยคุณได้

ต้องแจ้งหัวหน้ากิลครับ พร้อมรูปถ่ายหรือคลิป

แล้วจะจุติกำเนิดอาชีพใหม่

นักปล้นเข็มกลัดในตำนาน

ไร้สาระครับ เด็กมันกำลังห่าว เดี๋ยวโตมาแล้วพอนึกกลับไปนี่จะคิดได้เองว่าทำอะไรลงไป

ryoshiki
14th February 2015, 19:58
นี่หรืออนาคตของชาติเรา...สมัยผมเรียน ประถม มัธยม หรือแม้แต่มหาลัย...เต็มที่แค่ชกต่อย ไม่มีเอากันถึงตาย ไม่มีหาเรื่องบ้าๆบอๆ ไม่มีค่านิยมผิดๆแบบนี้เลย

สมัยนี้ ความคิดของเด็กในชาติเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว อนาคตของชาติเราจะเป็นยังไงต่อไป ไม่อยากจะคิดเลย

ONE OK ROCK
14th February 2015, 22:30
ไร้สาระครับ

ผมเคยเรียนช่างอาชีวะมาตอนปี2554-56. ไม่เห็นจะมีเข็มกลัดบ้าบออะไรแบบนี้เลย

มีแต่พวกชอบหาเรื่องคนแบบกุมีพวกต้องไปตีกะคนนั้นคนนี้โดนเค้าไล่ตีวิ่งหนีไปเอาคืน

พอเจ็บมาตายมาก้มาร้องให้มาโอดอวนถุยยยยยยเหอะ!

ตอนผมเรียน ผมเรียนอยุ่ท่ กาญจนาภิเษต มหานคร หนองจอก. ยอมรับเลยว่าไอพวกเก่งๆอวดเก่งก้เพราะมีเพื่อนมีพวกชักจูงไปทำสิ่งไม่ดี

ผมเองตอนนั้นเต็มท่่ก้โดดเรียนเล่นเกม. ไม่เคยตกะใครทำเร่องอะไรเพราะรุ้อยุ่แก่ใจว่า

ไปทำเค้าๆมาเอาคืนๆเอาคืนเราไม่เจ็บก้ตายจบกันอนาคตพอตายแล้วไม่ได้เกิดไม่ได้สบายแน่นอนแถมตายแบบเดือดร้อนพ่อแม่และอนาคตด้วย

ผมบอกเลยตอนผมเรียน3ปีเต็ม ปวช ผมกับบ้านกับเพื่อนลงรถตลาด เดินกับขึ้นมอไซค์ ก้ไม่เคยเจอใครหาเรื่องเลย ถึงจะมีบางที รร อืมาเข้าตลาดเจอผมกะเพื่อนก้ไม่เคยจะหาเร่่องกันมาต่อยไรก้เดินผ่านไปตามปกติ ผมกะเพื่อนก้แต่งตัวตามปกติเสื้อขาวเกงผ้าเสริทกรมท่า. เดินคุยกันสนุกๆ.

ผมไม่รุ้เพราะมีเพื่อนดีด้วยหรือป่าวและการทำตัว. แต่ผมอยากบอกว่ามันอยุ่ที่การทำตัวมากกว่าน่ะ. อาจไม่ใช่เราอาจจะเพื่อนเราก้ได้ คอยหาเรื่องมา

~FeaR~
14th February 2015, 22:39
นี่หรืออนาคตของชาติเรา...สมัยผมเรียน ประถม มัธยม หรือแม้แต่มหาลัย...เต็มที่แค่ชกต่อย ไม่มีเอากันถึงตาย ไม่มีหาเรื่องบ้าๆบอๆ ไม่มีค่านิยมผิดๆแบบนี้เลย

สมัยนี้ ความคิดของเด็กในชาติเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว อนาคตของชาติเราจะเป็นยังไงต่อไป ไม่อยากจะคิดเลย

สงสารบุคคลที่รักษาผืนแผ่นดินไทยไว้มาจนถึงปัจจุบันครับ

mhooza
14th February 2015, 22:45
มันเป็นเควส เก็บ achievement เอาไปแลกitem ฮ่าๆๆ ขำๆนะ

exodus
14th February 2015, 22:52

ก็เป็นแบบที่ผู้ใหญ่ทุกวันนี้เป็นนั่นแหละครับ ลองดูดีๆแล้วจะรู้ว่าไม่ได้ต่างกันเลย ไอ้เรื่องแบ่งพรรคแบ่งพวก ระบอบรุ่นพี่รุ่นน้อง เรื่องของค่านิยมสังคมแปลกๆที่เอาบรรทัดฐานกลุ่มเข้าว่ามากกว่าหลักการ

sattawat1979
14th February 2015, 23:22
สะสมครบ 10 โลโก้ เอาไปแลกกล่องข้าวที่เซเว่นได้ครับ ถุ้ย!!! 55555

_SaBasTaiN_
15th February 2015, 00:36
:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat