PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม evolve มันเวริคไหมครับถ้าจะซื้อมาเล่นเห็นวิจารณ์กันเเง่ลบ

kananming
14th February 2015, 07:41
เห็นเกมนี้ครั้งเเรกผมเองก็อยากเล่นเเล้วครับน่าสนใจดีเเต่พอไปดูบทวิจารณ์ก็ออกมาประมาณนี้
1.เกมราคาเเพงมี + dlc อะไรต่างๆมากมายซึ่งเมื่อเทียบกับเนื้อหาตัวเกมถือว่าไม่คุ้ม
2.เกมจะอีหรอบเดิมๆฝั่งเอเลี่ยนจะไม่ยอมบุกจนกว่าจะวิวัฒนาการไปเยอะเเล้ว
3.เกมนั้นไม่ได้มีระบบกลยุทธอะไรที่ซับซ้อนเลน
4.จากข้อ 2 เเละ 3 จะทำให้เกมน่าเบื่อเร็วมากๆๆๆๆ
ประมาณนี้มันใหญ่ๆเท่าที่ผมเห็น เเล้วคนที่เล่นคิดว่าไงครับมันยังคงน่าเล่นอยู่ไหมส่วนตัวผมเห็นครั้งเเรกก็อยากเล่นเเล้วเเต่พอดูราคาก็โหดเหมือนกันนะ ผมกะซื้อเป็นตัว 2000 บาทเลยครับถ้าซื้อ ขอบคุณครับ

massmello
14th February 2015, 08:05
เกมส์มันก็ดีครับ ไม่ได้สนุกน้อยไปกว่า L4D เลย

แต่เกมส์นี้มันสร้างความลำบากให้ผู้เล่นเดียวครับ

ถ้าไปเจอพวกจริงจังเกมส์เมอร์นี้เล่นแปปๆ ก็เบื่อแล้ว

เกมส์นี้เหมาะสำหรับเล่นกันเองครับ แบบ 5คนเลย

เพราะมันจะทำให้ รู้สึกเสียดายเงินน้อยลง

สุดท้ายก็ ถ้าจะให้ผมแนะนำจริงๆ เนีย เล่น L4D โหมด VS ดีกว่าครับ

ถูกและสนุกไม่แพ้กัน แต่ถ้าอยากเล่น Evolve ก็ได้ครับรอลดราคาหน่อยคงไม่สาย

jorama01
14th February 2015, 08:35
เกมดีมีคุณภาพครับที่โดนวิจาร์ณมีเรื่องเดียวคือ DLC ไม่ค่อยเข้าท่าสักเท่าไร ทั้งราคาและคอนเท้นที่ให้มา
เล่นจริงก็สนุกครับ ทั้งหาคนเล่นกับเล่นกับเพื่อน
เรื่องข้อ 2 จะเป็นเฉพาะโหมด hunt ครับเพราะมันออกแบบมาให้เป็นแบบนั้นถ้ายังพัตนาร่างไม่ถึงขั้น 3 ไม่สามารถเข้าไปทำลายเตาพลังงานได้
กลยุธมีเยอะระดับนึงเหมือนกันครับทั้ง 2 ฝ่าย แต่ที่เยอะที่สุดคือฝั่งคน เพราะนอกจากต้องเล่นให้เข้ากับตัวละครแล้วยังต้องเข้าใจบทบาทและเล่นผสมกับความสามารถของตัวละครอื่นในทีมด้วย

อย่างถ้าในทีมมี Lazarus ตัว Lazarus เองต้องคอยเซฟตัวเองไว้ไม่ให้โดนตบมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เล่นให้ขี้ขลาดสุดตีนไปเลยแล้วทีมก็ต้องพยายามไม่ล้มเร็วมากด้วย แล้วถ้ามีคนตายหรือล้มก็ต้องระดมยิงมอนสเตอร์เพื่อกันไม่ให้มันกินศพของเพื่อนเพื่อให้ Lazarus สามารถเข้าไปชุบชีวิตเพื่อนได้ ในจุดนี้ห้ามคนอื่นในทีมปอดแดกเด็ดขาดไม่ว่าจะย่ำแย่แค่ไหนเพราะเป็นจุดชี้ชะตาของความสามารถตัวละคร Lazarus เลยทีเดียว แถมยังมีผลต่อการดำเนินเกมมากด้วย

kengooo
14th February 2015, 15:07
เกมส์มันก็ดีครับ ไม่ได้สนุกน้อยไปกว่า L4D เลย

แต่เกมส์นี้มันสร้างความลำบากให้ผู้เล่นเดียวครับ

ถ้าไปเจอพวกจริงจังเกมส์เมอร์นี้เล่นแปปๆ ก็เบื่อแล้ว

เกมส์นี้เหมาะสำหรับเล่นกันเองครับ แบบ 5คนเลย

เพราะมันจะทำให้ รู้สึกเสียดายเงินน้อยลง

สุดท้ายก็ ถ้าจะให้ผมแนะนำจริงๆ เนีย เล่น L4D โหมด VS ดีกว่าครับ

ถูกและสนุกไม่แพ้กัน แต่ถ้าอยากเล่น Evolve ก็ได้ครับรอลดราคาหน่อยคงไม่สาย

เห็นคุณแนะนำเกม L4D มากเลยยังมีคนเล่นอยู่หรอ ไม่ได้รับตอนมันฟรี

satornarm
14th February 2015, 15:22
เห็นคุณแนะนำเกม L4D มากเลยยังมีคนเล่นอยู่หรอ ไม่ได้รับตอนมันฟรี

L4D มีคนเล่นตลอดครับแหละครับ สำหรับ Evolve ผมก็หลงวื้อมากับเพื่อน 4 คนครับ บอกเลยว่าแรก ๆ หนุกมาก ๆ เลย
ไปสักพัก ๆ เบื่อมาก ๆ พึ่งเข้าเกมไปบางทีตัดสินใจกดออกเลยก็มี โดยรวมแล้วผมคิดว่าโคตรจะไม่คุ้มเลยครับกับราคา
ถึงจะลด 50% บอกเลยว่าคิดดี ๆ ก่อน 555

ผมคิดว่ามันก็เหมือนตอน Titan Fall อะครับเปิดตัวมาโคตรบูมไป ๆ มา ๆ ดับวูบ

Kellidev
14th February 2015, 15:47
1. ราคาแพงไปจริงๆ
2. เกมรูปแบบการเล่นเดิมๆจริง แต่ไม่ใช่ข้ออ้างที่จะว่าเกมห่วยดูอย่างพวก moba เป็นตัวอย่าง
มันก็ไม่ได้ห่วยแต่พวก moba มี combination ที่หลากหลายกว่า รอให้ Evolve มีความหลากหลายแบบนั้นบ้างข้อนี้ก็ตัดทิ้งได้
3. ถ้าไม่ต้องใช้กลยุทธ์จริงฝ่ายคนก็คงชนะทุกแมช
4. เกมน่าเบื่อเร็วเพราะตอนนี้คอนเทนต์ในเกมน้อยมากแถมหั่นขายเป็น DLC

สรุป คาดว่าเกมอาจจะตายในระยะเวลา 3-4 เดือน

ddc[TH]
14th February 2015, 15:57
ไม่ต้องไปสนครับว่ามันจะตาย
เงินเหลือก็ซื้อๆมาเถอะครับ ผมเล่นคนเดียวยังมันส์เลย

ปล.เล่นเป็น monster โคตรสะใจ

liger0000
14th February 2015, 17:23
ลองเล่นเถื่อนดูก่อนคับอันนี้แนะนำเลย

อีกอย่างหนึ่งคับคือฝั่งม่อนมันเสียเปรียบอยู่นะ เรื่องต้องร่าง3ก่อนถึงจะไปตีเตาได้แล้ว เจอฝั่งฮันเตอร์มาล๊อกแล้วก็โดนตืบตายหมดละ อันนี้แค่บอทนะคับคนนี้มีกลยุทย์อีก โอกาศม่อนแพ้นี้เลยมีสูงมากก
ราคาสูง คอนเทนน้อยอีก

massmello
14th February 2015, 18:05

มีคนเล่นครับเรื่อยๆ และที่ผมแนะนำ L4D เพราะ Evolve เป็นผลงานจาก Turtle Rock Studios ผู้สร้าง Left 4 Dead 2 ครับ

ddc[TH]
14th February 2015, 18:09
ผมว่าเล่นเป็น monster ง่ายอยู่นะครับ
ย่องตลอดเวลาหรือทำรอยเท้าหลอกคน
ผมเล่น monster ผมแทบชนะตลอดเลยนะ
แต่เล่นคนแพ้ตลอดเลย 555