PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โหลดหนังมาเเล้วไม่มีเสียงครับช่วยที

rideroo7
1st October 2011, 13:58
โหลดหนังมาจากเว็บบิทครับ เป็นiso พอ mouth image มาเเล้วเปิดด้วย gom player หรือ windows media player
บางเรื่องก็ปกติครับ เเต่บางเรื่องก็ไม่มีเสียงพูดครับ มีเเต่เสียงเอฟเฟ็คต่างๆ ต้องทำอย่างไรครับ ช่วยทีครับ

catroon2000
1st October 2011, 16:01
โหลดหนังมาจากเว็บบิทครับ เป็นiso พอ mouth image มาเเล้วเปิดด้วย gom player หรือ windows media player
บางเรื่องก็ปกติครับ เเต่บางเรื่องก็ไม่มีเสียงพูดครับ มีเเต่เสียงเอฟเฟ็คต่างๆ ต้องทำอย่างไรครับ ช่วยทีครับบางเรื่องที่โหลดมาก็มีเสียงพูดแต่บางเรื่องก็ไม่มีใช่ป่ะครับผม?

ViRuS|Benz
1st October 2011, 21:28
คือ Gom Player นั้นต้องอัพเดท Codec ผ่านเว็บครับ ลองโหลด K-Lite Codec Pack ไปใช้ดูครับ หรือ KM-Plyer ก็ได้ครับ