PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามคนซื้อ dragon age inquisition หน่อย

oatzaask
16th February 2015, 13:24
ถ้าผมคิดจะซื้อมาเล่นตอนนี้คิดว่าดีไหมครับ คุ้มกับเงินไหมครับ ขอข้อดีกับข้อเสียเกมนี้หน่อยครับ

L4ST7T4ND
16th February 2015, 13:40
จริงๆคำตอบสำหรับคำถามแบบนี้ขึ้นอยู่กับรสนิยมแต่ละคนนะครับ
ถึงมันจะเป็นเกมแห่งปี แต่บางคนก็อาจไม่ชอบก็ได้

แต่สำหรับ ผมชอบครับ พรีออเดอรเลยตอนนั้น
เนื้อเรื่องดี ภาพสวยมาก (เมื่อเทียบกับเสปคที่ไม่สูงเลย)

ระบบต่อสู้งั้นๆครับ ภาค 2 ทำดีกว่า
นอกจากข้อดีที่โดดเด่น 2 ข้อบน
อย่างอื่นเฉยๆครับ

ผมให้ 8/10

อยากเล่น + มีกำลังซื้อ ก็ซื้อครับ อย่าไปคิดมาก

kira002
16th February 2015, 13:51
ถ้าเป็น คนเก่งภาษา เอาไปเลย 10/10

เพราะเนื้อเรื่องค่อนข้างดี

ผมซื้อยังไม่จบเลย ซื้อแต่เกมออกอาทิตย์แรก ขัดใจ

ไม่รู้เนื้อเรื่อง แปลไปเล่นไป สรุปท้อก่อน -*-

ตอนนี้ กลับมาจัดใหม่ละ

kurolykan
16th February 2015, 14:08
ข้อแตกต่างระหว่างแท้และเถื่อนของภาคนี้มีสำคัญๆ ที่ Dragon Keep ครับ

ถ้าคุณเป็นแฟนซีรี่ย์นี้มาตั้งแต่ภาคแรก ผมว่ามันก็คุ้มอยู่ในระดับที่น่าพอใจ เพราะคุณจะสามารถดึงส่วนการตัดสินใจในเนื้อเรื่องภาคก่อนๆ ให้มามีผลในภาคนี้ได้ด้วย ซึ่งเป็นอะไรที่ผมคิดว่ามันเจ๋งดีเหมือนกัน

ส่วนในด้านอื่นๆ ผม Review ไว้ในกระทู้ของคุณ Ramis ถ้าสนใจจะไปอ่านก็ได้นะ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=240605&page=17

คิดว่าไม่ส่วนสปอยอะไรสำคัญๆ หลุดมาจากในนั้น
ป.ล. ผมยังไม่ได้ซื้อภาคนี้นะ แต่ถ้าคุณเป็นแฟนของซีรี่ย์นี้ ผมว่าภาคนี้ก็น่าจะถูกใจอยู่
ป.ล.2 แต่ถ้าคุณไม่คิดจะเก็บเนื้อเรื่อง หรือรายละเอียดต่างๆ ในเกม คุณค่ามันก็หายไปพอดูเลยแหละ

NNP9MR
16th February 2015, 15:13
ลองเล่นเถื่อนดูว่าได้ใหม ก็สนุกดี พอถึงมังกรตัวเเรกที่เจอฆ่าได้ ก็ลบออกเลิกเล่นเลย
รอของเเท้ ลดราคาค่อยซื้อ เพราะ โหมดการเล่นกับคนอื่นน่าสนใจมากๆ อีกไม่นานหรือนานกว่าที่คิด
ยังไงราคามันก็ต้องลด ตรงนี้ไม่รีบ เเถมเล่นกับเพื่อนคงจะสนุกมากมาย