PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาด่วน ขอรับข้อมูลวิธีการแก้ไข ขอบคุณครับ

thefirst301
16th February 2015, 20:30
คือที่บ้านผมใช้ TD-8901G อยู่ครับแต่มันเก่ามากล่ะ เลยอยากเปลี่ยน จึงได้ซื้อ Linksys Wrt54gl มาครับ แต่ต่อไม่เป็นครับ ตอนแรกว่าจะเอาเจ้า Linksys เป็นตัวหลักแต่ Linksys WRT54GL นั้น เป็นอุปกรณ์ประเภท "Wireless Router ธรรมดา ไม่มี ADSL Modem ในตัวเอง" (อ้าวงานเข้า แล้วจะเอา ADSL Modem ที่ไหนเนี่ย) จึงได้จัดการทำ TD-8901G ตัวเก่า ให้เป็น Bridge Mode ซะเลย แล้วกะว่าจะเชื่อมต่อไปยัง WRT54GL อีกที แต่สุดท้าย ทำไปทำมา รับไอพี ก้อไม่ได้ งง ไปหมด ...............................เลยอยากจะขอวิธี Set ค่า แล่ว วิธีการต่อพ่วง ของเจ้า 2 ตัวนี้ครับ แนะนำทีครับ :') หรือยังไงก้อได้ที่ให้มันเล่นได้ หรือจะให้ซื้อ ADSL modem ใหม่ หรือจะอย่างไงดีครับ ปวดเฮดๆๆๆๆๆๆๆ ขอคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและความคิดเห็น ชอบคุณครับผม ..... เฟิร์ส