PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเล่นเกม PS1 อ่า เล่นเกมอะไรดี ?

potaepuf
16th February 2015, 23:21
กลับมาแล้วครับ กับผม PotaePUF ในครั้งนี้ กระทู้สั้นๆ ครับ ไม่มีไรมาก ช่วงนี้ ติดเรียน ติดงานตามเคย (แต่เข้าเว็บ JKG ตลอดนะ อิอิ)

ในครั้งนี้ ขอพูดถึงเกม Playstation หรือ PS1 อ่ะ ครับ อยากเล่นมาก มี ePSXe ละ เล่นมาก็หลายเกม แต่ผมอยากให้ชาว JKG แนะนำหน่อยว่า เล่นเกมไหนดี หนุกๆ ดังต่อไปนี้

1.Harvest Moon Back to Nature

2.Metal Gear Solid

3.Final Fantasy VII

4.Final Fantasy VIII

5.Final Fantasy IX

6.One Piece Grand Battle 1-2

7.Winning Eleven

8.Wing Commander 3-4

9.Legend of Mana

10.The Legend of Dragoon

หรือถ้ามีเกมอื่นๆ ที่หนุกๆ ก็แนะนำมาได้นะครับ ขอบคุณครับ :o

kurolykan
16th February 2015, 23:59
เกมตระกูล Crash ก็สนุกนะไอหมาหมุนๆ ตัวนั้นน่ะ แต่ผมไม่รู้ว่าคุณจะชอบแนวนี้รึเปล่านะ
Final Fantasy Tactic ผมก็ชอบอยู่ไม่น้อย
Megaman Legend ก็เพลินได้อีก
ไอเตี้ย Musashi อีกเกม (Brave Fencer Musashi)
แต่ผมคิดว่าคุณคงน่าจะเคยผ่านมาหมดแล้วนะเกมที่ผมพูดถึงเนี้ย
ตอนนี้นึกออกแค่นี้แหละ