PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอเกมส์ PC ช่วยตอบคำถามให้หน่อยนะครับ

theoverhang
21st February 2015, 22:34
ผมพึ่งเล่น Street fighter x tekken มา แล้วส่วนตัวไม่เคยเล่นแนวนี้เท่าไหร่ครับ เขาเรียกว่า เกมส์แนวไหน Fighting ป่ะครับ หรืออะไรยังไง

แล้วอีกอย่าง อยากถามว่าเกมส์ PC offline มีเกมส์อะไรบ้างครับที่เป็นแนวนี้จะหาเล่นดูครับ อยากเล่นหลายๆเกมส์ คงเบื่อตาย ถ้าเล่นแต่เกมส์นี้เกมส์เดียว พวกศิลปะการต่อสู้ ขอไม่นับนารุโตะนะครับ :")

zerosistem
21st February 2015, 23:17
เรียกว่าแนว fighting ซึ่งในแต่ละเกมก็มีเทคนิคการสร้างไม่เหมือนกัน (บางเกมใช้ชื่อเสียงเก่าๆแถมยังเป็น 2D แบบเก่าๆด้วย แต่บางอันก็เป็นแบบ 3D)
แนวนี้มีไม่ค่อยเยอะใน PC ส่วนใหญ่จะลง console แล้วรอพอร์ตมาลง PC ในภายหลัง
ลองหาพวก Emu PSP มาเล่นดูจะหาได้ง่าย + หลากหลายมากกว่ารอพอร์ต (บางทีก็บัคเยอะเกินกว่าจะรับได้)
แนะนำค้นหาจากการ์ตูน-เมะ ที่ชอบจะทำให้เล่นสนุกขึ้น