PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ใครเคยเรียน กศน) ขอความช่วยเหลือ น้องผม ขาดสอบ ก.ศ.น ไป 1เทอม จะต้องจบตอนไหนครับ?

ONE OK ROCK
23rd February 2015, 11:22
คือขาดสอบ ไปตอนเทอม 2556 1เทอม

ซึ่งปกติ เมษา นี้ ต้องจบ!!!!!แล้วคือ ตอน ช่วง 7-8 มีนา สอบปลายภาค 2558 คอจบโดยสมบูรณ์

แต่น้องมันขาดสอบ เทอมปี 255ุ6 ไป 1เทอม

(จะต้องไปจบตอนไหนหรอครับ!!!)

เพราะ สอบ N-NET น้องก้ไม่มีชื่อ สอบเลย ตอนวัน อาทิตย์ ที่ผ่านมา

UkuleleAlone
23rd February 2015, 11:29
ทำไมไปไม่ถาม ครูประจำศูนย์หละครับ แต่หละเขตแต่หละแขวงมันไม่เหมือนกัน บางคนขาดไป 1 เทอมก็รอไปอีก 1 เทอม แต่บางคนขาดสอบครูเขาก็ช้วยให้ผ่านๆไป และเมื่อวานน้องคุณได้ไปสอบ n-net หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็แสดงว่ายังไม่จบ!

ONE OK ROCK
23rd February 2015, 11:32
ทำไมไปไม่ถาม ครูประจำศูนย์หละครับ แต่หละเขตแต่หละแขวงมันไม่เหมือนกัน บางคนขาดไป 1 เทอมก็รอไปอีก 1 เทอม แต่บางคนขาดสอบครูเขาก็ช้วยให้ผ่านๆไป และเมื่อวานน้องคุณได้ไปสอบ n-net หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็แสดงว่ายังไม่จบ!

= ต้องเรียนเพิ่มไปอีก 4เดือนใช่หรือป่าว ครับ ช่วง กรกฏาคม

น้องเคยถามแล้วครับตอนขาดสอบตอนแรก อาจารย์ต่ออีก 1เทอม

เมื่อวานหยดครับ เพราะไม่มีชื่อ สอบ NNET

1เทอม=4เดือน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

UkuleleAlone
23rd February 2015, 11:39
ครับ! ยังไม่จบครับอีกหนึ่งเทมอ!!!