PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับโปรแกรม ConvertX to DVD 4 ครับ

ILoveJKG
24th February 2015, 17:14
ผมสงสัยครับว่า ผมโหลดไฟล์หนัง HD 1080p มาเรื่องหนึ่ง เป็นไฟล์ .MKV แล้วอยากไรท์ใส่แผ่น DVD ผมเลยใช้โปรแกรม ConvertX to DVD 4 การไรท์ใส่แผ่นไม่มีปัญหาครับ แต่คุณภาพความชัดของงานที่ออกมา ทั้งๆที่เป็นแผ่น DVD แต่ทำไมภาพที่ได้ยังมีบางส่วนเบลอๆ(แต่ยังดีกว่า CD)อ่ะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำผมทีครับ??????? ขอบคุณอย่างสูง

santaporingg
2nd March 2015, 15:34
มันจะลดขนาดลงครับ คล้ายๆ เปลี่ยนจาก หนังบลูเล ย่อลงเหลือขนาด DVD

ความคมชัดอาจจะลดลงไปบ้าง(ผมก็ใช้อยู่โปรแกรมนี้)