PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีท่านใดเก่ง Sony Vegas ช่วยผมทีครับ

Footfeet45
26th February 2015, 09:41
ตอนนี้ผมใช้ Sony Vegas Pro 11 อะ แล้วเวลาตัดต่อคลิป ผมชอบตัดบางส่วนบางตอนออก แล้วมันทำให้เกิดช่องว่างในส่วนที่ตัดออกไปใช่ปะครับ ผมก็ต้องคลิ๊กลากให้ส่วนของวิดีโอมันมาติดกัน แต่ว่าส่วนของวิดีโอที่ผมตัดต่อมันมากซะเหลือกเกิน ขี้เกียจที่จะมานั่งคลิ๊กลากให้มันติดกัน เลยอยากจะทราบว่ามีวิธีลัดที่ทำให้ทุกส่วนของวิดีโอ มันติดกันเลยปะครับ เพราะบางทีมันลืม หรือว่ามองไม่เห็นอะ พอเรนเดอร์คลิปออกมามันทำให้บางช่วงบางตอนจอดำอะครับ ขอบคุณครับ

BreKFazT
26th February 2015, 16:39
กด เลือกวีดีโอส่วนสุดท้าย 1 ที แล้วกด เลือกวีดีโอส่วนสุดท้ายอีก1ครั้งแต่ครั้งนี้กด Shift ค้างไว้ (คล้ายๆคลุมดำตัวหนังสือ)
จากนั้น ลากไปทางซ้ายมือจนถึงวีดีโอที่เราต้องการเลื่อนไปทางด้านหน้า ปล่อยคลิก แล้วก็ทำการเลื่อนวีดีโอปกติ แต่คราวนี้ มันจะเลื่อนไปเป็นชุดแทนครับ