PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ Splinter Cell - Conviction ลงเสร็จแล้วเข้าเล่นไม่ได้ T_T

Samuraiz
1st October 2011, 17:03
ผมซื้อ Splinter Cell - Conviction แผ่นแท้มา พอลงเสร็จ จะเข้าเล่น มันก็ขึ้นคำว่า Ubisoft Game Luacher Error Code 2 :confused: เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ... ? แล้วต้องแก้ไขยังไง .... ?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

RES_PAUL
1st October 2011, 17:19
วิธีการค้นหาอาการ error ของแต่ล่ะเกมเบื้องต้นคือการ พิมพ์ชื่อเกมตามด้วย ERROR (โค้ดอะไรก็ว่าไปครับ) หรือไม่ก็เข้าฟอรั่มของเกมๆนั้นแล้วหาหัวข้อเกี่ยวกับ error โค้ดดูครับ

Samuraiz
1st October 2011, 22:30
วิธีการค้นหาอาการ error ของแต่ล่ะเกมเบื้องต้นคือการ พิมพ์ชื่อเกมตามด้วย ERROR (โค้ดอะไรก็ว่าไปครับ) หรือไม่ก็เข้าฟอรั่มของเกมๆนั้นแล้วหาหัวข้อเกี่ยวกับ error โค้ดดูครับ

เด๋วผมจะลองทำตามที่บอกนะครับ ขอบคุณนะครับ

DkTaP82
1st October 2011, 22:37
ผมจะไม่บอกวิธีนะครับ..

แต่ผมจะบอกยังนี้ให้สำรวจเอา "ลงเกมส์แบบรีแพล็กเสร็จและ คลิกเข้าเกมดีกว่า.. เอ้ยเข้าไม่ได้เออเร๋ออะไรเนี่ย - - อ้อลืมปิดแกสนไวรัส แกสนไวรัสดันลบไฟล์ dll ไปซะละ ลงแคร็กใหม่..ดีกว่า

เอ้าลืมไป ไม่มีแคร๊ก มันเป็นรีแพล็กนี้หน่ะ น่าจะปิดแสกนไวรัสก่อนลง แล้วแบล็คอัพไฟล์ที่แกสนจะลบไว้ดีกว่า แล้วตั้งเอ็กเซอร์ไซ จากแสกนไม่ให้มันมองเห็นเป็นไวรัสดีกว่า"

ข้างต้นนี้เจอกับตัว.. ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ

Samuraiz
1st October 2011, 22:40

เด๋วผมจะลองทำตามที่บอกนะครับ ขอบคุณนะครับ

boobbabe
1st October 2011, 22:42
ปิดที่ สแกน ไวรัส

ก่อน เล่นครับ