PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลองคิดเล่นๆหากโลกนี้ไม่มีทำเนียมภรรยา คนเดียว สามีคนเดียวจะเป็นยังไง

ASSASSIN S
2nd March 2015, 01:52
พึ่งกลับจากงานแต่งงานญาติ เลยอยากรู้ครับถ้าสมมุดโลกเราจู่ๆประชากรโลกลดลงอย่างมากชนิดที่ว่าไม่มีประเทศใดในโลกมีประชากรเกิน40ล้านคน และประชากรเพศหญิงมีมากกว่าเพศชาย65% จนต้องยกเลิกทำเนียมจะเป็นยังไง

oolldjlloo
2nd March 2015, 02:37
world of woman war 1

Baizantai
2nd March 2015, 10:22

CanDiiZ
2nd March 2015, 10:31
ปัจจุบัน มันก็เป็นแบบนี้อยู่ เห็นกันเยอะแยะทั่วไป แค่ไม่ได้แต่งงานกัน

ถ้า จขกท ถามแบบนี้ งั้นผมถามกลับ ถ้ามันเป็นเรื่องตรงข้ามล่ะ มีประชากรชายเป็น 65%

แล้วเมียคุณมีผัว 2 คนพร้อมๆกันรวมคุณด้วย คุณรับได้มั๊ย ?

คู่ใครคู่มัน อู่ใครอู่มันครับ ปั๊มกันเอง แต่ออกมาตรการในการช่วยเหลือหรือสินรางวัลสำหรับผู้มีบุตร 2 คนขึ้นไป

hengrw207
2nd March 2015, 10:36
หวงซิครับ ไม่ต้องคิดเลยยยยยยยยยยยย (ถ้าในความคิดของผมน่ะ ผมจะทำการดูแลเธอ เหล่านั้นเอง :dash

~FeaR~
2nd March 2015, 11:41
ปัจจุบัน มันก็เป็นแบบนี้อยู่ เห็นกันเยอะแยะทั่วไป แค่ไม่ได้แต่งงานกัน

ถ้า จขกท ถามแบบนี้ งั้นผมถามกลับ ถ้ามันเป็นเรื่องตรงข้ามล่ะ มีประชากรชายเป็น 65%

แล้วเมียคุณมีผัว 2 คนพร้อมๆกันรวมคุณด้วย คุณรับได้มั๊ย ?

คู่ใครคู่มัน อู่ใครอู่มันครับ ปั๊มกันเอง แต่ออกมาตรการในการช่วยเหลือหรือสินรางวัลสำหรับผู้มีบุตร 2 คนขึ้นไป

เห็นด้วยนะครับ ตอนนี้ก็มีเมียน้อย ผัวน้อยหนิ ก็แค่ไม่เปิดเผยเท่านั้น

oBenjungo
2nd March 2015, 13:31
คำถามนี้ตอบยาก สำหรับคนโสด อิอิ

ASSASSIN S
2nd March 2015, 13:33
ก็ผมคิดจากอัตตราส่วนของโลกหากมันเป็นยิ่งกว่าเดิมอะครับ แม้ว่าชายทุกคนที่อยู่บนโลกนี้แต่งงานกับผู้หญิงเพียงคนเดียวแล้ว ก็จะยังคงเหลือสตรีที่ยังหาสามีไม่ได้อีกเป็นจำนวนมากกว่า 30ล้านคนเฉพาะใน U.S.A เพียงอย่างเดียวทั้งนี้ทั้งนั้นเนื่องจากว่า อเมริกามีพวกเกย์อยู่ถึง 25 ล้านคนด้วย และจะมีสตรีมากกว่า 4 ล้านคนใน ประเทศอังกฤษ สตรีมากกว่า 5 ล้านคนในเยรมัน และสตรีมากกว่า 9 ล้านคนในรัสเซียเพียงประเทศเดียวที่ไม่สามารถหาสามีได้
สมมุติว่าน้องสาวของผมหรือน้องสาวของท่านที่ยังไม่ได้แต่งงานเธอได้อาศัยอยู่ในประเทศอเมริกา หล่อนก็จะมีเพียง สองตัวเลือกเท่านั้นให้เลือก นั้นคือ ให้เธอไปแต่งงานกับชายที่มีภรรยาอยู่แล้ว หรือไม่ก็ตกเป็นสมบัติของสาธารณะไป ไม่มีตัวเลือกอื่นอีกแล้ว และสตรีที่มีความรักนวลสงวนตัวก็จะเลือกแต่งงานกับชายที่มีภรรยาอยู่แล้ว ใช้หรือป่าวครับ

NNP9MR
2nd March 2015, 13:52
ผมไม่รู้ครับตอบยาก หลายคู่คุยยากเเต่ฮาเร็ม ถ้าเป็ฯของเราเเล้วก็ คุยง่าย :rofl

นรกตัวสุดท้าย
2nd March 2015, 14:06
ถ้าไม่นับตุ๊ด เกย์ กะเทย เสือใบ ทอม ดี้ ไบท์ โบ๊ท อดัม เลส กับอีกหลายๆ เพศ
ผมว่าก็เหมือนทุกวันนี้ครับ
หายาก คนรักเดียวใจเดียว เดี๋ยวนี้ศีลธรรมมันอ่อนแอ + ความต้องการอย่างไม่สิ้นสุด ทั้งสัมผัสจาก รูป รส กลิ่น เสียง ค่านิยม สารพัด
ความมีแฮงไม่ปรานีใคร ต่อให้แก่เกินไป ไวอากร้าก็ยังมี

exodus
4th March 2015, 08:53

คิดอย่างนี้เหมือนกัน เพราะสัตว์ในตระกูล Primate อย่างเช่นมนุษย์นั้นเดิมทีก็ไม่ใช่พวก Monogamy ที่จะมามีผัวเดียวเมียเดียวตามธรรมชาติ ตัวผู้ที่แข็งแรงก็จะปกครองฝูงและครอบครองตัวเมียเอาไว้นี่เป็นสัญชาตญาณทั่วๆไปของสิ่งมีชีวิตระบบ Polygamy แบบของมนุษย์เรา ถึงมันจะเป็นฮาเร็มมันก็จะไม่ใช่ฮาเร็มสำหรับทุกคน แต่เป็นฮาเร็มสำหรับตัวผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นครับ