PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมรู้สึก >_<

steampricegamer
3rd March 2015, 23:32
ผมรู้สึกจากใจ ว่าประเทศไทยนั้นเป็นประเภทที่ดัดจริตที่สุดเลยก็ว่าได้
เรื่องใกล้ตัวก็แล้วกันที่ผมชอบทำอยู่บ่อยๆ
เกม
เว็บโป๊
พูดถึงเกมส์นะครับ มันแบบว่าจะเห็นข่าวตลอดเลย เด็กเลียนแบบเกมส์บ้าง แล้วเขาก็โทษเกมส์อย่างเดียวไม่โทษอย่างอื่นผมเข้าใจนะครับว่า ด้านดีเรทติ้งมันไม่แรงต้องด้านเลวไว้ก่อนคนถึงจะติดตามเยอะ คือผู้ใหญ่อ่ะครับจะมองว่าเกมส์มันเป็นสิ่งที่เลวร้ายเลยก็ว่าได้เพราะสื่อข่าวนี้แหละ ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะดัดจริตไปทำไม ผมคิดว่าผู้ใหญ่บางคนก็เล่นเกมส์แล้วก็เห็นข้อดีของมันแต่เพราะสื่อข่าวเลยทำท่าแบบห้ามลูกของตัวเองเล่น ซึ่่งมันแก้ไขไม่ถูกต้องเอาซะเลย
ส่วนเว็บโป๊นะครับ ผู้ใหญ่ส่วนมากจะห้ามเด็ดขาดเลยครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่สอนวิธีป้องกันล่ะ มันจะดีกว่าไหม แล้วกระทรวง ICT ครับ แบน บล็อกเว็บโป๊หมดเลย คือคุณเก็บไว้ดูคนเดียวหรอครับ แล้วก็อ้างว่าป้องกันไม่ให้ก่ออาชญากรรมข่มขืน คือผมว่าไม่น่าเกี่ยวเพราะไม่มีคนไหนดูหนังโป๊หน้าคอมหรือโทรศัพท์แล้วมีอารมณ์ไปข่มขืนคนอื่นหรอกครับมันเสร็จตั้งแต่หน้าคอมหน้าโทรศัพท์แล้วครับ แต่มันก็อยู่ที่แต่ละคนด้วยว่าสันดานเขาเป็นอย่างไร
ซึ่ง ICT แบนไปแล้วข่าวข่มขืนหนักกว่าเก่าอีกครับ อย่างข่มขืนบนรถไฟ พ่อข่มขืนลูก หรือพ่อตา ลุง เยอะไปหมด ดังนั้นมันไม่ใช่สิ่งที่แก้ไขที่ถูกต้องเอาซะเลย

ผมก็ไม่รู้นะครับว่าคุณคิดยังไงแต่ผมคิดว่า มันดัดจริตเกินไป

" เรื่องดีๆคนลืมง่าย เรื่องเลวๆคนจำดี้ดี "

ยกตัวอย่าง

เรื่องดีนะครับ คุณยังจำ ลุงคนที่ช่วยเด็กผู้หญิงกระโดดลงน้ำตรงแม่น้ำเจ้าพระยาได้รึป่าว ผมเชื่อว่าหลายคนอาจจะลืมแล้ว

เรื่องเลวนะครับ ผมยกให้เลย เณรคำ คำนี้คำเดียว จำได้เลย

จบครับ อย่าดราม่ากันเลยนะ ผมอยากระบาย

thetopzrr
3rd March 2015, 23:49
รู้สึกจนเบื่อแล้วครับ

hitier
4th March 2015, 00:13
ทำใจครับกับประเทศนี้

SilverHand
4th March 2015, 00:16
ประเทศของเราก็น้ำเน่ามาเป็นเวลาช้านานแล้วครับ โพสของคุณไปเปลี่ยนอะไรไม่ได้หรอกครับ ด้วยความหวังดี

dojo123753951
4th March 2015, 02:20
เรื่องเซกส์เป็นสิ่งที่เลวร้ายเหรอ ทำไมไม่ปล่อยให้เยาวชนได้เรียนรู้ลองผิดลองถูก เรื่องข่มขืนคงไม่เกิดขึ้นถ้าทุกคนได้เรียนรู้คุณค่าชีวิตของตนเองและผู้อื่น

youthgts
4th March 2015, 03:23
ชินกับมันเถอะครับ -.-