PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยมั้ย เล่นโน๊ตบุคต่อจอยเล่นPES พอมีการเปิด-ปิดไฟในบ้าน (จอฟ้า)อ่านต่อข้างใน!!!

xxx1999
4th March 2015, 01:15
ผมใช้โนตบุคacer win 7
ผมชอบเกมส์ฟุตบอล PES และเล่น ภาค PES2013 เล่น2คนน้อง ไปซื้อจอยสติก OKER มา (ราคา ราวๆ190 ประมาณนั้น)เสียบจอยหัวUSBเสียงตอนนี้จะดัง ตื้อดึ่ง(เหมือนเราเสียบแฟสไดร์ปกติเลย)และผมจะผ่านโปรแกรม MotioninJoy DS3 Tool ลงไดร์เวอร์ของโปรแกรม เพื่อแปลงให้เป็นการตั้งค่าของจอย XBOX360 (เปลี่ยนจอยถูกๆให้เป็นจอยXBox360) ^^

## ช่วงเข้าเกมเล่นปกติเครื่องไม่แลค ไม่อืด ไม่อะไรทั้งสิ้น แต่พอ แม่ หรือคนในบ้าน ไปในครัว เปิด หรือ ปิดไฟนะ ผมจะได้ยินเสียง เหมือนไดร์มันจะหลุด (จะดังตื่อดึ้ง ! เหมือนเราCopy Mp3 ลงแฟชไดร์ และโดนดึงออกโดยที่ยังก้อฟไม่เสร็จ อะไรประมาณนั้น ) และสักพักเครื่องก็ค้าง แล้วก็ จอฟ้า รีสตาทเครื่องเอง เป็นแบบนี้ตลอด
เวลาเล่นก็ต้องห้ามใครในบ้าน เปิดปิดไฟเด็ดขาด ฮ่าๆ
หรือใครพอมีโปรแกรม ที่ช่วยป้องกันไม่ให้ไดร์หลุด หรือช่วยป้องกันไฟกระชาก อะไรราวๆนี้
แนะนำด้วยนะ :preved
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะ

cicimaru
5th March 2015, 17:12
ให้ช่างเช็กไฟบ้านดีกว่าครับ กระชาก ซ๊อตตรงไหนได้แก้ถูก ส่วนการป้องกันเบื้องต้นก็ UPS ครับ ถ้าบ้านหม้อไฟเล็ก แต่อุปกรณ์ไฟฟ้าเยอะ ก็ต้องเปลี่ยนหม้อใหม่ครับแอมป์สูงๆ แอร์ ตู้เย็นคำนวนให้ดีครับ

xxx1999
6th March 2015, 01:47
ให้ช่างเช็กไฟบ้านดีกว่าครับ กระชาก ซ๊อตตรงไหนได้แก้ถูก ส่วนการป้องกันเบื้องต้นก็ UPS ครับ ถ้าบ้านหม้อไฟเล็ก แต่อุปกรณ์ไฟฟ้าเยอะ ก็ต้องเปลี่ยนหม้อใหม่ครับแอมป์สูงๆ แอร์ ตู้เย็นคำนวนให้ดีครับ

:answer ขอบคุณค้าบบ :victory