PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DVD Drive ไม่ยอมเปิดออกมาอะครับ

L4ST7T4ND
4th March 2015, 18:48
พอผมประกอบคอมพเสร็จ
ผมก็เช็คสาย SATA กับ PSU ดู ก็ติดดีนะครับ
แต่ตอนเปิดเครื่องมา ไฟก็กระพริบดูเหมือนปกติ

แต่พอกด มันไม่ยอมเลื่อนออกมาซะงั้น
ผมยังไม่ได้ตรงไดรเวอร ( แต่ไม่น่าจะเกี่ยว )

คือมันเป็นอะไรครับ ทำไงดี ระหว่างนี้ผมจะหากูเกิ้ลดูครับ

// ขอบคุณล่วงหน้าครับ

residentevil190
4th March 2015, 20:07
หน้าDVD Drive จะมีรูเล็อกเอาเข็มจิ้ม มันจะออกมาแต่ถ้าไม่ออกก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เห็นบอกเพิ่งประกอบคอมเสร็จ

macnum10
4th March 2015, 20:12
ถ้าไฟติดแสดงว่าสายพานขาดครับ ซื้อแค่สายพานมาอย่างเดียวก็ได้ครับแล้วเปลี่ยนเองเลย (สายพานสีดำๆเล็กๆ)