PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ลำโพงเสียงดังเบากว่าปกติมาก ท่านผู้รู้ช้วยหาวิธีแก้หน่อยครับ Realtek hd audio

degtd004
6th March 2015, 18:10
เมื่อวานผมเพิ่งประกอบคอมเสร็จ อย่างอื่นเล่นได้ ปกติดี แต่พบว่าลำโพงเสียงเบากว่าบอร์ด asus (via hd audio) ตัวเดิมมาก ไม่รู้ว่าเป้นเพราะอะไร ทานไดทราบวิธีแก้บ้างครับ

เปิด sound onboard แล้ว แจ็คเสียบสีเขียวแล้ว ลองยังไม่ลงไดร์เวอร์ เปิดเพลงดูก็เบา ลงไดร์เวอร์(realtek hd audio) เสร็จก็ไม่หาย ตู้ซับเปิดเกือบสุดยังไม่ค่อยดังเลยครับ เครียดมากก
หรือมันต้องไปเซ็ตอะไรในไดร์เวอร์หรือปล่าว ใช้ไดร์เวอร์ตัวอื่นได้ไหมครับนอกจาก Realtek

MB : asrock 990fx killer
cpu : amd phenom x4 b60
ram : corsair vengeance 8 gb 1600
vga : 970 g1 gaming