PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคส PC ร้อน กับตัวระบายความร้อน Corsair H80I

master765mb
6th March 2015, 22:39
คือผมมีข้อสงสัยเรื่อง ความร้อนของเคสผมน่ะครับ ผมซื้อตัว Corsair H80I มาใช่ มันมี พัดลม 2 ตัวประกบหน้าหลัง ตัวซิ้ง เพื่อระบายความร้อน ผมไม่รู้พัดลมที่ติดตั้ง มันควรจะเป่าลมออกทางด้านไหนจึงจะถูกต้องน่ะครับ แล้วก็ ผม จับเคสผมดู เคสผมค่อนข้างร้อนนี่เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าน่ะครับ เท่าที่ผมจำได้เมื่อก่อนตอนไม่ได้ใช้ Corsair H80I นี่เคสผมไม่ได้ร้อนขนาดนี้เลยสงสัยว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่าน่ะครับ

แต่เท่าที่ดูองศาความร้อน CPU ก็อยู่ที่ 55-60 แล้วก็ CARD จออยุ่ที่ 65-70 องศานี่ถือว่าปกติหรือเปล่าน่ะครับ ถ้าปกติก็ เหลือแค่เรื่องทำไมระบายความร้อนแล้วเคสผมถึงยังร้อนอยู่น่ะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

arthur_cg
7th March 2015, 21:27
ส่วนใหญ่ จะเป่าออกเคสนะ

manglove
7th March 2015, 22:13
ความร้อนแบบนี้ถ้าไม่ได้เล่นอะไรถือว่าไม่ปกติครับ

jo2014
7th March 2015, 23:07
ลองดูครับว่าตอนนี้ติดตั้งแบบดูดเข้าปาว เปลี่ยนมาให้มันดูดออก ดูดเข้าหน้าเคส ก็พอ

ความร้อนตอนนีัไม่ทำไรถือว่า ร้อนผิดปกติ โดยเฉพาะ cpu เล่นน้ำน่าจะเย็นกว่านี้ครับ

master765mb
9th March 2015, 21:14
ขอบคุณทุกคนมากครับผมเช็คดูแล้วพัดลมหลังมัดดูดเข้าจริงๆ เปลี่ยนให้ดูดออกละครับ เครื่องเย็นเจี๊ยบเลย อิอิ

tff007
7th May 2015, 10:56
ขอบคุณทุกคนมากครับผมเช็คดูแล้วพัดลมหลังมัดดูดเข้าจริงๆ เปลี่ยนให้ดูดออกละครับ เครื่องเย็นเจี๊ยบเลย อิอิ

ขอถามหน่อยตัวระบายความร้อนรุ่นนี้มันต้องเจาะเคาะด้านหลังอะไรนั้นเปล่า