PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows 10 อัพเดทเออเร่อ ขอเชิญผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ

SpeeDSperM
8th March 2015, 23:59
ตามภาพเลยครับ ใครมีวิธีแก้บ้าง

MADAFAKA
9th March 2015, 00:59
โหลดมาจากไหนครับ ถ้ามาจาก microsoft ที่เป็นรุ่น Technical Preview ถามฝ่ายสนับสนุนหรือศูนย์การแก้ไขปัญหาได้เลย ลอง google เอา แต่รุ่นนี้ใช้ได้ถึงเมษานะถ้าจำไม่ผิด
เออเร่อโค้ด 0x80070103 คือฮาร์ดแวร์ไม่ตรงกับอัพเดท น่าจะเป็นการ์ดจอ คือคุณน่าจะใช้โน๊ตบุค(สังเกตุว่ามีรูปแบต)และฮาร์ดแวร์อาจยังไม่รองรับหรือยังไงไม่แน่ใจ ถ้าใช้ intel ลองอัพเดทไดเวอร์
การ์ดออนบอร์ดก่อน แล้วลองอัพเดทวินโดวใหม่ดู

แต่!!!! ถ้าท่านโหลดมาจากที่อื่น กลับไปลง win 8.1 เถอะครับ สุดจะอธิบาย

SpeeDSperM
9th March 2015, 01:13
โหลดมาจากไหนครับ ถ้ามาจาก microsoft ที่เป็นรุ่น Technical Preview ถามฝ่ายสนับสนุนหรือศูนย์การแก้ไขปัญหาได้เลย ลอง google เอา แต่รุ่นนี้ใช้ได้ถึงเมษานะถ้าจำไม่ผิด
เออเร่อโค้ด 0x80070103 คือฮาร์ดแวร์ไม่ตรงกับอัพเดท น่าจะเป็นการ์ดจอ คือคุณน่าจะใช้โน๊ตบุค(สังเกตุว่ามีรูปแบต)และฮาร์ดแวร์อาจยังไม่รองรับหรือยังไงไม่แน่ใจ ถ้าใช้ intel ลองอัพเดทไดเวอร์
การ์ดออนบอร์ดก่อน แล้วลองอัพเดทวินโดวใหม่ดู

แต่!!!! ถ้าท่านโหลดมาจากที่อื่น กลับไปลง win 8.1 เถอะครับ สุดจะอธิบาย

แหม่ ของเขาปล่อยฟรีจะโหลดเถื่อนทำไมครับตัวนี้ :sweat

ส่วนการ์ดจอ เป็นไดร์เวอร์ตัวล่าสุดแล้วครับ

MADAFAKA
9th March 2015, 13:07
แหม่ ของเขาปล่อยฟรีจะโหลดเถื่อนทำไมครับตัวนี้ :sweat

ส่วนการ์ดจอ เป็นไดร์เวอร์ตัวล่าสุดแล้วครับ

อ่อ ขอโทษด้วยครับ มีเพื่อนที่มอมันโหลดเถื่อน ทั้งๆที่เขาแจกฟรี แล้วมีปัญหาประมาณนี้
ผมลองเอาโค้ดไปค้นก็ไม่เจอวิธีแก้ รอท่านต่อไป ขอโทษครับ

ASAoo
9th March 2015, 13:26
อาจจะยังไม่ซัพพอตกับโน็ตบุค 100% เลยมีปัญหาอยู่ก็ได้ครับ รอท่านต่อไป T T

11rd
9th March 2015, 14:19
ไม่ต้องไปสนใจมันครับ...ปล่อยไปซักพักเดี๋ยวมันก็หายไปเอง