PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะแจ้งลบวีดีโอบน YouTube ยังไงดีคับ

liwzakicn
9th March 2015, 19:02
เริ่มเรื่องคือ ผมใช้ไอดี YouTube อันแรกเมื่อนานมาแล้ว ทีนี้มันมีคลิปที่ผมอัดหน้าตัวเองไว้เมื่อสมัยนั้นอยู่ ลงง้อแฟนเก่าผม ทีนี้ผมก็ลืมไอดีนั้นไป นานมาหลายปี จนถึงเมื่อคืนผมลองใส่นามสกุลผมไปเซิทใน Google เล่นๆ ดู ปรากฎว่ามีไอดี YouTube ของผม 2 อัน โดยอันนึงคืออันเก่า (ที่มีปัญหาอยากจะลบวิดีโอออก) กับอีกอันที่เป็นปัจจุบัน ซึ่งใช้ ชื่อ-นามสกุลจริง เหมือนกันเป๊ะ! แล้วผมก็ดันลืมไอดีพาสตัวเก่าไปแล้วด้วย กดแจ้งรายงานใต้คลิปก็ดันพาไปอ่านกฎอะไรของ YouTube แทน ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง มี E-Mail ของทางบริษัทแต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะอ่านภาษาเรารู้เรื่องรึเปล่าเพราะดูจากเบอร์ติดต่อ และ E-mail ของทางบริษัทอยู่ San Bruno USA

ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบวิธีติดต่อง่ายๆ หรือเก่งภาษาช่วยผมได้ไหมคับ บอกแค่ว่าผมต้องการจะแจ้งลบไอดีเก่า และแนบเอกสารหลักฐานยืนยันตัวตนเท่านั้นคับ ขอบคุณคับ ;)

jackiiez
9th March 2015, 19:09
ติดต่อขนาดนั้น ไม่ง่ายแล้วล่ะครับ

ขนาดผมจะทำเรื่องกู้ไอดีโยวกังที่ไม่ได้มา 7-8 ปีแล้ว

ต้องมียืนยันตัวบุคคล

แชทสด กับ เจ้าหน้าที่ภาษาไทย ยังลำบากเลยฮะ

= . =

cicimaru
9th March 2015, 19:36
ลืม ไอดี พาสเวิร์ด กู้คืนได้นิครับ

การแจ้งคุณก็ใช้ Google แปลไทยเป็นอังกฤษสิครับ

liwzakicn
9th March 2015, 19:56
ลืม ไอดี พาสเวิร์ด กู้คืนได้นิครับ

การแจ้งคุณก็ใช้ Google แปลไทยเป็นอังกฤษสิครับ

คับ กู้คืนได้คับ แต่มันต้องยืนยันตัวตน ไอดีนี้มัน 3 ปี แล้ว ผมจำไม่ได้หรอกคับว่าตอนนั้นใช้เบอร์อะไร ใช้อะไรยืนยันบ้าง ส่วน Google Translate มันก็ช่วยได้คับ แต่มันแปลเป็นคำพูดแล้วฝรั่งเค้าจะเข้าใจไหม มันไม่ได้แปลออกมาสมบูรณ์ 100% ตามที่เราพิมพ์ไงคับ ด้วยความที่เรื่องต้องการแจ้งมันเป็นทางการ ผมก็อยากให้แน่ใจเรื่องคำที่ใช้พูด ถึงมาขอคนที่เค้าเก่งภาษาช่วยแปลไงคับ ขอบคุณที่แนะนำคับ