PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับใครที่เล่นHarvest moon the tale of two towns เรื่องเควสครับ

boomdada
1st October 2011, 20:11
พอดีได้คำแนะนำมาขอบคุณด้วยครับงั้นช่วยหน่อยว่าปลาหรือแมลงชื่ออะไรครับเพราะมันหาไม่ค่อยเจอ
ตัวอย่าง
ชื่อ...................(Engนะครับ)เป็น[แมลง,ปลา]
{แมลง,ปลาประเภท(เช่นปลาเล็ก,ปลาน้ำจืด)}
เจอที่
บลูเบล>>>1>>>2>>>3>>>ยอด<<<4<<<5<<<6โคโนะฮานะ(ไม่ต้องพิมพ์นะครับ)
ฤดูใบไม้ผลิ 1,2
ฤดูร้อน -
ฤดูใบไม้ร่วง -
ฤดูหนาว -
ปล.1,2คือจุด1 2 ส่วน-คือไม่มีใครจับ
ช่วยหน่อยครับ: ขอบคุณครับ

-=[BlueBlood]=-
1st October 2011, 20:34
ตราบใดที่อ่านEngออก เควสจะว่าให้ทำอะไรบ้างไม่ค่อยสนใจหรอกค่ะ ถ้าขอไอเทมข้ามฤดูแล้วหาของทำเควสไม่ได้ก็ทำใจ
(พูดง่ายๆก็คือเราไม่เคยเทียบเควสกับในบทสรุปเลย)

เราว่าข้อมูลตกปลากับจับแมลงที่เป็นชื่อEngสำคัญกว่าอีก เราทำเควสหลุดเพราะจำพิกัดของมันไม่ได้บ่อยๆ ทั้งๆที่รู้ว่ามันหาได้ในฤดูที่ตัวเองเล่น

ว่าแต่ลองยกตัวอย่างเควสที่ไม่ตรงหน่อย

boomdada
2nd October 2011, 16:33
ครับมันไม่ถึงกับไม่ตรงหรอกครับก็แค่มันมีเพิ่มหรือจำนวนมันไม่ตรงครับ

boomdada
2nd October 2011, 22:27
จะลองดูครับ