PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเกม Cities Skyline เกี่ยวกับการเพิ่มเรทเงิน

Thut01
13th March 2015, 02:49
ช่องทางไหนบ้างที่จะเพิ่มเงินในเกมได้เร็วขึ้นอ่ะครับ คือแบบเงินมันขึ้นช้ามากๆ เลย ไม่พอสร้างหลายๆ อย่าง
ต้องสร้าง industrial zone เยอะๆ เหรอครับ หรือว่าไง
คือแบบไฟฟ้าไม่พอ จะสร้างกังหันลมเพิ่มก็ไม่มีตังค์ ตะสร้างสถานีตำรวจก็ตังค์ไม่พอ ขโมยเต็มเมืองเลยครับ
พอดีว่าผมเป็นมือใหม่หัดเล่นเกมสร้างเมืองครับ แหะๆ ขอคำแนะนำด้วย

ขอบคุณครับ

Thut01
14th March 2015, 01:44
ขออณุญาติดันนะครับ
ไม่มีใครเล่นเลยเหรอเกมนี้ T_T

liger0000
15th March 2015, 20:29
สร้างบ้าน/โรงงาน/ร้านค้าเยอะๆคับ เดียวก็เพื่มเองหละและก็ดูนโยบายคับ มีนโยบายที่เพิ่มภาษีแบบไม่ส่งผลกระทบอันนั้นก็โอเคเพิ่มเงินได้พอตัว ที่เหลือก็ประหยัดๆเอา เงินหาไม่ยากหรอกนะ แต่หาวิทีจัดการขยะ ไฟไหม้ ศพ ยากกว่าเยอะ